Ni Novemba 25 mwaka huu wa 2024. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington. Naitwa Mkamiti Kibayasi, na leo ni siku ya kimataifa kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake bila shaka ni siku ambayo msikilizaji taangalia kwa makini maswala hayo yanavyoendelea kote duniani na hasa Afrika Mashariki. Tuna watu ambao watazungumzia juu ya swala hilo, ikiwa ni siku nyingine ya Jumatatu, Novemba 25 saa za alasiri hapa katika jiji la Marekani. Ukienda kule New York utaona mambo yamepamba moto kwelikweli kwenye vipindi vya televisheni asubuhi. Watu wako na mapambo mbalimbali mbali, ya magwaridi mbalimbali mbali, ya kujiandaa na Thanksgiving, siku ya shukrani hapa Marekani. Kuna mambo mengi yanaendelea kule katika jiji ambalo unasema jiji, lisilo, lala. Jiji la wajanja. Aha. Manhattan pale tayari mambo yameshaanza shamra shamra za kuelekea hiyo siku ya shukrani Alhamis. Lakini kwanza leo tunazungumzia siku ya kimataifa ya kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake, na sande mengi yameelezwa katika siku hii ya leo ambapo kulingana na Umoja wa Mataifa unasema wastani wa wanawake na wasichana 140 waliuawa na, na wapenzi au mazao kwa siku katika mwaka wa 2023, lakini pia wakati huo, uh, Umoja wa Mataifa kupitia kitengo kinachohusika na wanawake pamoja na uhalifu wa wanawake inasema visa hivi vimeongezeka kutoka kadirio la wastani 48 hapo mwaka 2022 kufikia vifo vipatavyo Elfu hamsini na moja na mia moja. Kwa maana hiyo, unaona idadi ya watu inazidi kuongezeka sana, na idadi kubwa ya wapenzi au mauaji haya yanayotokea zaidi huko barani Afrika na inakadiriwa kuwa ndio eneo ambalo watu wanauana sana hilo ni jambo ambalo mkamiti tuendelea kulifuatilia lik linafuatiwa kiasi kikubwa na hii siku kumi na sita basi za kupinga ukatili kimataifa ziko kuanzia leo Novemba 25 hadi Desemba kumi, na kampeni hii inatoa wito wa kukomesha ukatili dhidi ya wanawake na wasichana, kukiwa na kauli mbiu ambayo imewekwa na katibu mkuu wa Umoja Mataifa inasema UNITE. ikiwekeza Kuzuia ukatili dhidi ya hawa wanawake na wasichana. Mambo ameendelea mengi Afrika ya Mashariki, na tunaye kwenye laini ya simu hapa mwanaharakati kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Josephini Mali Mukono. Kwako wewe, Josephini Mali Mukono, siku hii na yale ambayo unaweza kutueleza Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo mnayapitia kumaliza ukatili kwa wanawake. Vizuri, lakini kuna kazi sababu hali inaendelea kuzoro kuzorota sana hapa DRC hasa miongoni mwetu hapa Goma, kuna mengi ambayo pengine umeyashuhudia huko Goma, kwa wasichana, kwa wanawake? Ni yapi ambayo mengi mmekuwa mkipambana nayo kila wakati? Mengi ambayo tunaendelea kukipambana nayo ni hiyo kupunguza ukatili, kumaliza. Ndiyo maana tunafanya kazi za kuhimiza watu wote, akina baba, ili waangalie namna kuwa baba baba bora, sababu wakikuwa baba bora watakinga jamaa nzima, na vilevile tunawatimiza akina mama kuwa makini ili ukatili usiweze kuwafikia, lakini sababu wengi population nyingi inakuwa katika kambi, huko kunakuwa mambo mengi, na wafanya wanaobeba silaha wanakuwa huko na wamama wakitafuta kuni au makaa wanabakwa huko porini. Tunaendelea kujanisha na kuwaambia wakuu viongozi, wachunguze mambo haya tena tena, zaidi hii muda ambao tunakuwa na siku kumi na sita ya kumaliza ukatili katika dunia nzima. Na pengine wito wako mwingine ambao ungependa kuona hatua gani ambazo ungependa kuona zinafanyika ili kusaidia walau kupunguza matatizo haya kwa wanawake na wasichana, hatua ambazo ungependa kuona zinachukuliwa kikamilifu kabisa? Hatua ambayo nangojea mimi sawa, mama mtetezi kabisa, ni kuona kwanza vita iishe, sababu ndio hii kitu inasababisha ukatili sana, na vile kuwa uongozi bora, uongozi kwa wa bora utaleta mikataba ambayo itasaidia ukumaliza ukatili. Nihiyo tunangoya na watu wapewe malipizi, wanaofanya hiyo kitu kibaya ya ukatili wapate malipizi bila shaka. Josephini Mali Mkono, mwanaharakati wa wanawake kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, maeneo ya Goma, akizungumza nasi kutoka hapo Goma kuhusiana hali ilivyo mkamiti na wakati huo wa basi, wakati ambapo siku hii ya kimataifa inaadhimishwa ulimwenguni uh, kote uh, pia nimezungumza na Juliana Olayo kutoka shirika la Open Talk lililopo nchini Kenya, ambalo linahusika na masuala ya wanawake na wasichana, na nikamuuliza kwanza hali ilivyo Kenya. Kama tunavyofahamu, Kenya ni nchi ambayo katika siku za hivi karibuni kumekuwa na visa vya wanawake kuwa wa na wapenzi wao na je, elimu ipo wanayoitoa kwa kundi hili la wasichana na wanawake ili kuhakikisha wanaelewa haki zao na hatimaye kupunguza visa hivi vya mauaji? Kwanza kabisa, ningependa kusema kwa sasa kesi zimekuwa nyingi sana, hata sio zile ambazo watu wanaweza kuona kule mitandaoni kwenye televisheni. Kesi ni nyingi nyingi nyingi, na kitu moja ambayo tumeweza kubadilisha ni kuweza kuzungumza na wasichana wakiwa wadogo katika mashule. Tulikuwa tumerudi kuangalia pale awali ya, ya kuwa watu wanaangalia kuzungumzia na mwanamke ama mtoto wa kike wakati amebalehe ama ameweza kuingia katika ndoa ama mambo kama hayo, lakini tukarudi tukapata kuwa sibo. Tunapata mwanamke kama hajaweza kuwa na ile self-esteem ya kuweza kujielewa ya kuwa ako na haki fulani za kibinadamu, na tena ikizidi, kama mwanamke unapata anakuwa anafinyika sana katika jamii. Na wakati anafinyika akiwa pale mdogo, akiwa msichana, kama ni pale nyumbani ama katika jamii, wakati anakuwa na anaweza kuingia katika zile ndoa, kulingana na malezi, kuna wale tumepata katika wao wenyewe kutueleza walikuwa wanaingia katika zile ndoa na uoga na kuona kama yuko pale kama mtumwa na yeye mwenyewe hana semi katika familia. Lakini wakati huu tumeweza kuingia katika zile mashule, ili wakati tunatuma wanawake katika makazi, katika ndoa, katika vitu mbalimbali mbali, wanaweza kuwa na ile roho ya kuweza kukataa ama kutokubaliana na mambo mabaya ambayo yanawafanyikia. Sasa, Juliana, uh, unapokutana na kundi hili la wanawake na wasichana umegundua nini hasa kinachowafanya wakae kimya au kushindwa kujitokeza hadharani kuelezea magumu anayopitia majumbani na mnawasaidia vipi katika hali hii? Kitu nimeangalia wakati tunafanya mazungumzo kama vile shirika letu huwa la kufanya counseling. Ile kukancel wale watu ambao wanapitia mambo tofauti. Wakati nimekuwa nazungumza na the victims of gender-based violence, wameweza kutueleza ama tumeweza kusoma kitu moja, nao ni watu ambao wale tunaita introvert, wale hawezi kuzungumza sana, wana- wanajifinya kabisa, wanaogopa wapendi kukaa mahali na watu sasa yeye mwenyewe akipatana na yule sijui kwa mtataja vipi kwa Kiswahili, lakini akiweza kupata na narcissist, ni ngumu aweze kujieleza. Sasa wanateseka, wanateseka katika zile ndoa, na tumeweza kuwahamasisha, kuwaeleza, wakati hao wenyewe wanateseka ama wanawake wanapoteswa, inarudi, awezi kupatia mtoto wakati analea, ile nguvu yeye mwenyewe hana kwa hivyo tumeweza kuwaingiza kwa zile uh, hamasisho za kuweza kuwa na a lot of confidence and self esteem so that they can raise watoto ambao wako pia vile vile na ile confidence. So nime, nimeweza tume-, siku hizi tunachanganya tunatoka kwa watoto wa shule na tunachanganya pia na wale tayari wako katika ndoa, ili wanapokuwa hiyo inaweza kuwa rahisi, ili wakiweza kufanyikiwa na kitu wanaweza kushtaki mitiani ile pia wanapitia ni moja. Wakati mwanamke anafanyikiwa na kitu na anataka kuenda kushtaki mumewe, tumepata, tulikuwa kitambo tunapata shida sana katika zile eh, wakati anaenda kuripoti kwa polisi, sababu inalingana polisi ule atampata pale, anarudi anamwambia, hii hata si kesi mbaya, ini kesi tunaita domestic hii, si shida, ni kesi kidogo kidogo inajazo inakuwa kidogo kidogo kidogo kidogo, mpaka tunapoteza maisha ya wanawake hapa nje, na nambari ya wanawake wale wanaweza kuwa victims wanakuwa wengi sana. So, kando na kuzungumza na wale victims, tumerudi tumeextend, tunafanya kitu inaitwa police reforms. Wakati tunaenda zile mikutano, tunawaalika pia na wale polisi waweze kusikia malalamishi ya akina dada waweze kuwachukua kama watoto wao kama dada zao kama mama zao wasiwaone kama ni uadui. Shukrani sana, Juliana Olayo kutoka shirika la Open Talk lililopo Kenya, ukizungumza na VOA Express hivi sasa, katika siku hii muhimu kabisa, siku ya kimataifa ya kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake. Tupate burudani ya muziki, Malani Manzi anakuambia Kolomila. Msikilizaji, baada ya kibao cha Kolomila kutoweka namna hiyo, kinatupa fursa ya kuangalia lile swali la barazani, ambapo tumekuuliza, linahusiana na siku ya leo. Dunia inaadhimisha siku 16 za kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake. Unadhani wanalindwa wanawake vya kutosha? Swala ambalo mkamiti tunaliangazia kwa kiasi kikubwa hii leo na swala ambalo basi dunia nzima inatazama nini ambacho kinafanyika, na wengi wameingia kwenye mtandao wa mkamiti kutoa maoni yao mbalimbali mbali. basi moja kwa moja wale ambao mkonao kwenye Facebook, tuendelee kutoa maoni yetu sisi, tutasoma yale ambao wameyatuma bila shaka, na moja kwa moja mkamiti, nianze naye huyu, anaitwa DJ Shukuru Musaji ye yuko kule maeneo ya Bitembo, Butembo kwa mradhi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anasema wacha kwanza nitoe pole kwa wanawake wote ambao wananyanyaswa sana. Anaomba Umoja Mataifa wahakikisheni amani inapatikana kwenye nchi ambazo zina machafuko ili wanawake waweze kuheshimika. Butu Deusi anasema kila nikijiuliza kuwa nitakuwa wapi baada ya miaka mia huwa naishiwa nguvu kabisa. Haya, Ishara Nkere yuko maeneo ya Mulende, Nyangezi, jimboni Kivu Kusini, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Watu wa DRC wamecharuka kwelikweli, mkamiti kwenye swala hili haswa. Anasema wanawake wote kwa ujumla, niseme poleni sana, hasa zaidi wale wa mashariki mwa DRC, kwani wengi wanabakwa, wengine wanachinjwa kinyama. Anasema inauma sana, ila basi Mwenyezi Mungu Allah awazidishie nguvu, pia awasamehe wale ambao wanatenda ukatili huu. Didier sahani hodari anapatikana Lubero, Kivu Kaskazini, huko DRC, anasema kusema kweli, wanawake wap, wapitiayo kwenye nchi zenye machafuko ya kivita wananyanyaswa sana. Anasema nikitolea mfano Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wanawake wanadhalilishwa kwa kubakwa na waasi, na wengi kati yao wanakosa hata huduma muhimu. Utaona mtu baada ya kufanyiwa kitendo kama hicho anajiua. Naomba wawe na huruma wanaowanyanyasa wanawake wa namna hii. Hali kadhalika pia tunaye Maneti Magongo Kione, yanapatikana Iringa Uluti, nchini Tanzania ameandika ye. Kwa upande wake, anaona wanawake hawalindwi vya kutosha, kwani kila siku vyombo vya habari lazima viripoti ukatili dhidi ya wanawake. Na pia Abu Aiman anasema Shaka. walindwe na nani? Majitu wanajitembeza wenyewe hadharani bila hata kuji chunga au kuvaa mavazi ya heshima. Hivyo basi hawatakiwi kulindwa. Huo ni mtazamo wake Abu Aiman. Bila shaka mkamiti, mengi maoni, naendelea kushuka pale kwenye wetu wa Facebook. Endelea kuteremsha maoni yako msikilizaji, na moja kwa moja basi, baada ya kupata maoni hayo, kwa wale wengine wanaopata kibao cha muziki, maanake express bila muziki haujasukuma gurudumu. Lakini kabla ya hapo basi, mkamiti pia tunazo habari za dunia za kumulika, na moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia Haswa? Katika habari za dunia, raia wapatao 22 wa Somalia walifariki dunia wakati boti mbili za wahamiaji zilipozama katika pwani ya Madagaskar mwishoni mwa wiki. Waziri wa habari wa Somalia Daud Awis alisema. Mamlaka ya bandari bahari na mto wa Madagaskar APMF imesema boti hizo zilisafiri kutoka Somalia kuelekea eneo la Ufaransa la bahari ya Hindi la Mayote hapo Novemba 2, safari inayochukua kilomita mia kadhaa. Siku ya Jumamosi mosi, mamlaka ya bandari iliripoti kuwa wavuvi wa eneo hilo Waligundua boti ya kwanza iliyokuwa ikielekea siku ya Jumaa karibu i ranja, na Nosi Iranja na kuokoa watu 25 wakiwemo wanaume 10 na wanawake 15. Maafisa wa Ukraine wamesema Jumatatu kuwa shambulizi la Rasia katika mji wa kaskazini mashariki wa Kharkiv lilijeruhi watu 19. Ole Sinibov, gavano wa mkoa wa Kharkiv, alisema kwenye mtandao wa Telegram vikosi vya Rasia vilipiga katikati ya Kharkiv na kuharibu zaidi ya nyumba 40. Katika mkoa wa Odessa nchini Ukraine, gavano Ole Kiper amesema shambulizi la roketi lilipiga mji wa Odessa na kusababisha vifo. Shambulio jingine la Rasia katika mkoa Zaporizizia lilimjeruhi mtoto na kuharibu nyumba kadhaa, kulingana na gavana wa jimbo hilo Ivan Fedorov. Mkuu wa Umoja Mataifa, Papa Francis na wengine wengi wametoa maoni yao na wito kwa mataifa kusitisha uzalishaji na matumizi ya mabomu ya ardhini, wakati ambapo uwepo wa mabomu hayo unaongezeka duniani. Katibu mkuu wa wa Umoja Mataifa Antonio Guterres amesema katika ujumbe wake kwa wajumbe wake katika tathmini ya tano ya mkataba wa kimataifa wa kupiga marufuku mabomu ambao pia unajulikana kama mkataba wa Ottawa kwamba miaka 25 baada ya kuanza kutumika, baadhi ya vyama imeanzisha upya matumizi ya migodi ya silaha za kuua watu na baadhi ya watu wanafuatia nia zao za dhati za kuharibu silaha. Vikosi vya Israel vilifanya mashambulizi ya anga Jumatatu katika vitongoji vya kusini mwa Beirut, katika mashambulizi yaliyofuatia onyo la Israel la kuwataka watu kuondoka katika eneo hilo. Jeshi la Israel limesema katika onyo lake kwamba wanamgambo wa Hezbolah walikuwa wakiendesha shughuli zao huko Haret Reik, na muda mfupi baadaye angalau mawili yalisababisha moshi mkubwa wa kusambaa angani. Msemaji wa jeshi la Israel amesema mashambulizi hayo yalilenga makao makuu ya jeshi la Hezbollah. <laughs> bao hicho wanakwambia hakunaga vitu vizito hivyo, mkamiti kutoka kwake Vanila akishirikiana naye Ibra uh, wakitamba kwenye vyo express, ama sivyo aswa, hakunaga. Tunaingia katika kipengele cha kama huna kazi, ambapo mwenzetu Harrison Kamau ametuandalia na amezungumza na kijana Godfrey Omar akiwa Nairobi, anaeleza namna alivyojituma ili kupata riziki licha kusomea ya kusomea taaluma ya uandishi wa habari na hatimaye kukosa ajira. Anasema kilicho muhimu ni kujikimu kimaisha wakati ukitarajia mema baadaye. Tumsikilize. Jina langu ni Godfrey Ouma, na kwa vijana wenzangu, iwapo hauna kazi na pengine wewe unaona umesoma na haujapata kazi popote ya kuajiriwa Usikae tu kusubiri kazi. Kuna vitu vingi unaweza fanya. Kwa mfano, angalia katika mtaa yako ambao unakaa, eh, kuna shughuli nyingi zinafanyika shughuli. Kwa mfano mimi, nimesoma nimesomea taaluma ya utangazaji, na kwa sababu sijafanikiwa kuajiriwa popote nimeanzisha biashara zangu kidogo hapa ya kujimudu kimaisha, kama vile nauza chai, napika chai nawauzia watu hapa mtaani, na kweli kazi hiyo Imenisaidia kukidhi mahitaji yangu, naweza nikalipa nyumba, naweza nikakula, naweza nikavaa, na pia naweza saidia wale walio karibu yangu, kadri ya uwezo ambaye na n na, na, eh, kadri ya uwezo ambaye ninaweza. Kwa hivyo, kwa vijana ambayo wako pale mtaani, umeketi tu, kuna vitu vingi naweza fanya mtaani eh, kuna vile pia vilevile kuna uuzaji wa viazi karai kwa sasa wa, kama sasa hivi watoto wamefunga shule, unaweza ukaanza biashara hiyo. Ni biashara ambayo inaweza kufanya wewe kujishirikisha katika hali ya kutafuta maisha ili ukidhi mahitaji yako, usiwe unategemea watu wengine, na pia ina, ina, inasaidia sana kutoa tamaa, usijiingize katika mambo ya mihadarati au mambo ya uwizi. Kwa hivyo vitu ni vingi mtaani. Angalia tu kile ambacho unaweza fanya hapo uh, uh, mtaani kwako kama kijana, ili uweze kujikidhi kimaisha. Usingoje kuajiriwa, ndio ni vizuri kuajiriwa ku, lakini kabla upate kuajiriwa, tafuta kile unachoweza kufanya. Nimekupa mfano miwili, mimi hapa nauza chai na pia ninauza viazi karai, na hizo bia, biashara zimenisaidia mimi kukidhi mahitaji yangu. Kwa hivyo popote ulipo, chochote ambacho kinaweza kukuletea mapato ifanye, na uifanye kwa bidii, uifanye ukiwa na ujasiri, usione aibu, manake mwisho wa siku sisi tunataka maokoto. Bila shaka, maokoto, mwisho wa siku, anakwambia kupata malipo, kupata mpunga, kupata fedha hilo ndio jambo la msingi mwisho wa siku mkabidhi yeah, ili uweze kuishi. Kuna namna nyingine mm -hmm. utengeneze uh, mambo. So sio, asante maneno ya umma akizungumza katika Vibe Express tupate burudani ya muziki akishirikiana uh -huh. Uh, na mzee wa kazi anaitwa Awilo uh, Longomba. Huyo ni mzee mkongwe ambaye bado anapiga moto kwelikweli, na kitu cha mbongo na ngai moko a msikilizaji, mzee wa kazi huyo, Awilo Longomba. Kamiti ya Awilo Longomba hataki kuzeeka, bado yumo tu, anapiga vitu vizito. Sawa, umeupata mziki wa ushirika wake na Inos B, wanakwambia mbongo na ngai sio mchezo. Hata ukiona video yake, mkami amepiga ya vitu. mm -hmm, na kama unavyomjua Inos B ni mtu ambaye anajua katika sana sasa Awilo, pamoja na kwamba ni wa long time au mzee wa kazi wa siku nyingi, lakini bado ameingia naye, amepambana kwelikweli kucheza zile bahama mama, zile kaptura na shati za kuvalia ukienda bichi, wako vizuri sana, yani inaonekana Awilo ameamua kwamba jamani, mzee mwisho Chalinzi, kama wengi wanavyosema, inatamba kwelikweli. Wa ah, mambo ni mazito sana, kitu hii inatamba kwelikweli kwenye YouTube msikilizaji. Haya basi, naona muda nao ndio unakimbia kwelikweli. Hatuna budi kufanya mambo hapa na kukamilisha muda. Kwenye swali la leo tulikuuliza, unaonaje juhudi za serikali ya Uganda na DRC kuwarejesha waliojiunga na kundi la ADF katika jamii zao? Tunaye huyu Shaba Benjamin Ine, anasema hayo ni maamuzi uh, mazuri kabisa, lakini uh, jeshi kwa kweli ni jeshi la mataifa FRDC, ifanye vitu vya kueleweka. Bila shaka naye DJ shukuru Musai, huyu DJ shukuru musai yuko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema akiwa kule Butembo, kitu ambacho tunahitaji na sema sisi raia wa mashariki mwa Kongo ni kuona amani inarejea tena. Tunaendelea kujiuliza kwa nini jeshi la Uganda wanaendelea kucheza na siasa za huku? Basi kama mmeshindwa kuangamiza ADF, tunataka mara moja mwondoke DRC kwa sababu lazima hawa jamaa waondoshwe. Haya basi, maoni ni mengi, yanaendelea pale kwenye mtandao wetu wa Facebook. Endelea kutoa maoni yako pale, msikilizaji. Lakini kabla ya kukamilisha haya, Mkamiti, tuangalie pia yale ambayo yanajiri na kutamba kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii au trending stories, msikilizaji. mm -hmm. Na Mkamiti, nikuambie, naona mimi hii filamu ya Gladiator 2 ndio picha zimetamba kweli kweli, zikionyesha vidokezo tu vya vile vinavyoendelea ndani ya filamu hiyo mambo ni mazuri kabisa, filamu ambayo inasubiriwa kwa hamu kubwa. mm -hmm. Tusi, tu, tusimwage mambo mengi, watu tu, wasubiri wajionee wajione wenyewe. Bila shaka na Mkamiti, unamkumbuka na, na kumfahamu mwanamuziki Lizo. Lizo anatamba kwelikweli kwenye mitandao ya kijamii huko, watu wakiriakti, watu wakizungumzia juu ya picha yake ambao ameiposti picha yake, ameweka Lizo akiwa amepungua kwelikweli. Najua Lizo alikuwa na uzito, eh, uzito mkubwa. Sasa eh, anasema yeye yupo kwenye safari maalum ya kupunguza uzito wake, na ameanza hivyo, anasema kwa njia ya kawaida, hajafanya operesheni wala hajatumia vitu vya ajabu vidonge vya kupunguza, anasema watu wanafanya kwa njia ya asili, kwa vyakula, mazoezi, kwa. Anasema safari yake inaendelea vizuri, na ukiongelea picha, ama kweli Lizo amepungua kwelikweli, akiwa na kazi hiyo ya kuendelea kufanya kama anavyoeleza. mm -hmm. Na kuingilia mkamiti kwenye masuala ya soka kule nchini Tanzania, mkamiti wanazungumza kwelikweli kwenye mitandao juu ya maandalizi ya kombe mm -hmm. la michuano ya klabu bingwa barani Afrika, timu ya Young Africans au wananchi wanajiandaa kupambana e, katika michezo yao ya ligi ya mabingwa barani Afrika na timu ya al Hilal ya Sudan. Mechi hii itapigwa hapo kesho kwenye dimba la Mkapa. Sasa washabiki wa timu hii ya Tanzania pamoja na watanzania kwa jumla e, wanaizungumza mechi hii wakiwa wanaisubiri kwa hamu kwelikweli, mechi ambayo timu hiyo Yanga e, inataka kwa kiasi kikubwa kuweza kupata ushindi hasa baada ya kupoteza mechi kadhaa katika ligi ya yi nchi hiyo. Lakini washabiki wake wanasema kwamba wana imani kubwa mm -hmm, kwamba timu yao iko tayari kufanya mavituzi mazito na kupata ushindi dhidi ya Alhilal. Msikilizaji, basi hatuna budi kukunja jamvi la VOA Express kwa siku ya leo Novemba 25. Dakika hizi 30 ulikuwa name Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Sande Shomari, upande wa pili ni Aida Isa. Tunakuacha na kibao hichi cha Malani Manzi Kolomila kutoka kwake Malani Manzi. Tukutane tena wakati ujao katika Voi Express, shukran.