Hujambo msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza. Ni Novemba 26 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne ndani ya studio. Kama unavyonisikia, jina langu ni mkamiti kibayasi. Bila shaka, msikilizaji, dada huyu hayuko peke yake ndani ya nyumba hii ya studio. Moja kwa moja, ikiwa ni siku nyingine, sadakta safi, burudani nzuri ya Jumanne, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sunday shomari na moja kwa moja niko standby kuangusha vitu vizito vizito kwa ajili yako wewe msikilizaji wa VOA Express, mambo ni mengi, muda ni mchache, lakini tutakupa mengi iwezekanavyo. Na moja kwa moja leo kwenye swala la barazani, tunasema wakati dunia ikiadhimisha kampeni si ya siku 16 za kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake, Kenya mwanaume mmoja atuhumiwa kumchoma kisu mwanamke mara 18. Je, hatua gani zichukuliwe kumaliza ukatili kama huu? Hapo msikilizaji, tutakuhusisha moja kwa moja kwa kutoa maoni yako, ambapo tunazungumza na wewe kupitia njia ya simu. Nambari yetu ya simu unaifahamu na ipo wazi kwa ajili yako mara kipengele cha barazani kitakapo wadia, bila kusahau leo siku ya Alhamisi huwa leo siku ya Jumanne huwa tuna kipengele kile cha ushauri, ambapo utamsikia Mwalimu Malale anatoa ushauri wa juhudi zinapaswa kufanyika kuanzia ngazi ya viongozi wa dini na sirka ili kupunguza matendo ya unyanyasaji katika jamii, hasa ukizingatia ni siku ambazo tuko katika siku 16 za kupinga ukatili wa kijinsia. Hali kadhalika kwenye swali la leo tumekuuliza, ni sahihi kampuni za kimataifa kulipa kiwango chechini cha chini cha fedha kwa wakenya ikilinganishwa na mataifa mengine hapo? Tutakusomea majibu uliotuandikia kupitia mtandao wetu wa Facebook. Basi moja kwa moja bila kupoteza wakati, msikilizaji, kule nchini Tanzania uchaguzi wa serikali za mitaa ndiyo umepamba moto na hii leo ndio siku ya mwisho ya kampeni za uchaguzi huo, ambapo kesho wananchi nchini humo watakwenda kwenye debe kupigia kura viongozi wa serikali za mitaa, ambapo vitongoji zaidi ya elfu 60 vinatafuta viongozi vijiji zaidi ya elfu kumi na mbili vinatafuta viongozi, serikali za mitaa vijiji na vitongoji. Sasa basi, Chadema chama cha upinzani, halikadhalika CCM chama cha upin, chama tawala na vyama vingine vingi vinashiriki uchaguzi huu, ACT Wazalendo na vinginevyo viko katika kampeni kali kali za mwisho mwisho kukamilisha uchaguzi, ambayo viugongo wa wavyu, vyama hivi wamo kwenye maeneo mbalimbali wakifanya kampeni zao za mwisho wa maeneo ya nchi hiyo. Sasa basi, moja kwa moja tutaka kujua kwa upande wa wanawake na vijana ushiriki wao uko vipi kuelekea uchaguzi huu. Nini ambacho wamejiandaa nacho, wanasema nini? Tumsikilize basi. Kwanza kabisa huyu ni Nuru Ndosi, yeye ni naibu katibu mkuu wa baraza la wanawake la taifa la Chadema Tanzania Bara, kuhusu jinsi wao kwa upande wao eh, walivyojiandaa kushiriki katika uchaguzi huu. Hali iko vipi? Uchaguzi oh, tulionao wa serikali za mitaa, sisi kama baraza la wanawake wa Chadema tulihamasisha wanawake wengi sana kushiriki chaguzi, na kwenye chaguzi hizi kuna wagombea wanawake wengi sana ambao wamejitokeza kusimama kugombea nafasi kwenye vijiji, kwenye vitongoji, kwenye miji, maana yake kwenye mitaa na no, wagombea wengi sana wanawake ambao wamejitokeza. Na kama hakutakuwa na kuweka mpira kwa pani au kukawa na shida iliyotokeza, ishirini kumi na tisa, tunaamini tutakuwa na jeshi kubwa la wanawake ambalo litakuwa linatuwakilisha kwenye serikali za mitaa, na mnafahamu tunafikiria kuwa na hamsini hamsini kwenye kila eneo. Kama CHADEMA na kama baraza la wanawake tumejitahidi sana kuhakikisha tunahamasisha na wengi wametokeza kugombea. Bila shaka upande huo wa wanawake wamejitokeza kugombea wengi, lakini vilevile kwa upande wa vijana hali iko namna gani? Wao wanashiriki vipi mwaka huu na wamejipanga vipi? Tunakutana naye Alex Chigaitani, mwanaharakati na vilevile vile kijana ambaye anashiriki katika uchaguzi huu. Hali ikoje kwa upande huo? Ushiriki wa vijana ni ni mkubwa e, vijana wengi wameshiriki wame kwenye ugombeaji wa nafasi za serikali za za mitaa na vijiji na vitongoji, e, na, na, na, na na vijana wamehamasika wa, wa, wa, wa, wa, kupiga kula siku ya saba. Kwa hiyo ushiriki wa vijana ni ni mkubwa hasa katika uchaguzi huu e, uchaguzi ambao utafanyika kesho na saba, vijana wengi wameshiriki kwa kiasi kikubwa. Wewe binafsi kama kijana, kwa upande wako uchaguzi huu una gani? Uchaguzi una muhimu mkubwa sana kwangu, kwa sababu unapata viongozi ambao watachukua dhamana kwa ajili ya eh, kutekeleza maendeleo ya serikali za, za mitaa pamoja na vijiji pamoja na vitongoji. Kwa hiyo ni uchaguzi muhimu sana, kwa sababu maendeleo ya kwanza katika taifa yako huku vitongojini, vijijini na, na, na mitaa, eh, kwa, kwa maeneo ya mijini. Kwa hiyo naweza kusema kwamba uchaguzi huu una umuhimu sana kwangu kwa sababu mimi naishi kijijini na viongozi wa vijiji ndio wana, wanafanya maamuzi ya kimaendeleo vijijini katika sekta ya elimu, sekta ya afya na, na, na, na sekta mbalimbali za maendeleo vijijini, kuza uchumi na kadhalika. Bila shaka ndivyo hivyo hali ilivyo kwa upande wa Tanzania. Eh, wakijiandaa na huo uchaguzi wa serikali za mitaa hapo kesho. Natumaini basi, msikilizaji, utakuwa unafuatilia kwa karibu kabisa, na sisi tutakuhabarisha yale yanayojiri huko nchini Tanzania katika huo uchaguzi moja kwa moja. Basi ni wakati wa kupata kibao cha muziki, msikilizaji. Na Mkamiti, tuambie, tunaelekea wapi? Arobwai anakwambia mteja. Aha, vitu vizito, msikilizaji anaita Arobway. Huyo msikilizaji akiitisha vitu vizito kabisa hivyo, kama wanavyomsikia mwenyewe, kijana machachari kabisa huyo na kitu chake, mteja akirindima na kunguruma kweli kweli, katika VOA Express katika Washington DC. Mkamiti unampenda sana Aroboyo, inaonekana mambo yake sio mabaya. Kijana huyu wa Kenya, sivyo? Sasa midundo yake iko moto kweli kweli. Haya basi, Aroboy akiwa anatoweka namna hiyo, msikilizaji, kama unavyofahamu basi, uh, siku kumi na sita za kupinga ukatili wa kijinsia zinaendelea. Ni kampeni ya kimataifa inayoanza Novemba 25 kila mwaka. Uh, ni siku ya kimataifa ya kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake. Na itaendelea hadi tarehe 10 Desemba, siku ya haki za binadamu. Kampeni hiyo inalenga kupinga ukatili dhidi ya wanawake na wasichana na kuongeza uelewa wa mabadiliko. Programu mbalimbali mbali zinafanyika katika nchi nyingi za Afrika katika siku hizi 16 ambapo, kwa ufupi tu, kule Rwanda inaadhimisha kampeni ya mwaka huu chini ya kauli mbiu ya kitaifa yote kwa familia zisizo na GBV, ambayo inasisitiza umuhimu wa mshikamano wa familia na jukumu la pamoja la wanafamilia katika kuzuia na kushughulikia unyanyasaji wa kijinsia. Na vile vile sande, basi huko nchini Afrika Kusini, waziri wa makazi ya binadamu Mamoloko Kubayi, yeye katika siku hizi kumi na sita za ukatili wa kijinsia ameahidi kukabidhi nyumba kumi na sita kwa waathirika wa unyanyasaji wa kijinsia na mauaji ya wanawake ndani ya siku hizi kumi na sita na vilevile vile basi, uh, tukizidi kuangazia zaidi mambo yanayofanyika huko barani Afrika ndani ya siku hizi kumi na sita ni kwamba waziri pia wa masuala ya jinsia nchini Liberia, Beme Horace Coli, yeye ametoa wito kwa wenzake kuungana na kuzidisha juhudi zao dhidi ya vitendo hivyo ili kutuma wito wenye nguvu wa kuchukua hatua mbadala katika kutokomeza ukatili wa kijinsia . Na msikilizaji, kumbuka basi uh, baadaye kidogo pia tutakuwa tuna kipengele kile cha barazani, ambapo tumekuuliza wewe msikilizaji kuhusiana na swali linalosomeka kwamba wakati dunia iko kwenye kampeni za siku 16 za kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake, Kenya mwanamme mmoja ametuhumiwa kumchoma kisu mwanamke mara 18. Je, hatua gani zichukuliwe hapo? Tutakusomea maoni na mtazamo wako ulivyoandika kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Hali kadhalika tutakushirikisha wewe msikilizaji, kukupigia nambari yako ya simu ili uweze kutoa mchango wako live. basi sasa, msikilizaji uh, tuelekee kwenye habari habari za za dunia dunia. Ni wakati wa habari za dunia, sivyo? Haswa. Katika habari za dunia mkuu wa sera ya mambo ya nje wa Umoja wa Ulaya Josep Borrell ametaka Israel kukubali kusitisha vita dhidi ya wanamgambo wa Hezbollah wa Lebnan, akisema kwamba hakuna sababu yoyote ya kutofanya hivyo. Akizungumza na waandishi wa habari kabla ya kufanyika mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa nchi saba tajiri duniani nchini in Italy, Borrell amesema kwamba makubaliano ya kusitisha vita ni muhimu sana kwa raia ambao wamekosa kutokana na miezi kadhaa ya mapigano kwenye mpaka wa Israel na Lebnan. Ameeleza matumaini kwamba serikali ya waziri mkuu Benjamin Netanyahu itakubali mapendekezo ya kusitisha vita bila masharti yanayoweza kucheleweshwa utekelezaji wa makubaliano hayo. Jeshi la China limeshika doria baharini na angani kufuatilia na kuonya ndege ya kijeshi ya Marekani iliyopaa kwenye bahari karibu na Taiwan. China imesema Marekani inajaribu kupumbaza jumuiya ya kimataifa. Ndege na meli za jeshi la Marekani kupitia sehemu hiyo inayotenganisha Taiwan na China mara moja kila mwezi, tukio ambalo uikasirisha China kila mara. China inadai kumiliki kisiwa cha Taiwan na inashikilia kwamba ina haki ya kutawala sehemu hiyo ya bahari. Maafisa nchini Filipino wamemtaka makamu rais Sara Duterte kufika mbele ya uchunguzi baada ya kusema hadharani kwamba anataka rais au wawe iwapo naye angewawa katika mazingira yenye utata. Rais Ferdinand Marcos Jr ametata tishio hilo kwa njama ya uhalifu na kuapa kuendelea kutetea sheria. Polisi na wanajeshi wameeleza wasiwasi kuhusu usalama wake. Agizo la kumtaka Duterte kuchunguzwa na mamlaka ya kitaifa ya ujasusi inataka atoe maelezo zaidi. Duterte amesema kwamba yupo tayari kuchunguzwa, lakini ametaka utawala wa Marcos nao kujibu maswali yake. Jeshi la Ukrain limesema leo Jumanne kwamba limepiga na kuangusha ndege 76 zisizokuwa na rubani za Rusia katika mashambulizi ya usiku wa kuamkia leo yaliyolenga sehemu tofauti za Ukrain na kuharibu miundombinu muhimu. Jeshi la angani la Ukrain limesema Rusia ilirusha ndege zisizokuwa na rubani 188 pamoja na makombora manne ya masafa marefu ikiwa ni sehemu ya mashambulizi ya kila siku. Uharibifu pia umeripotiwa kwenye jengo la ghorofa kadhaa linalo lililokaliwa na watu. Mfumo wa ulinzi wa Ukraine umeangusha ndege kadhaa zisizokuwa na rubani katika sehemu kadhaa za nchi, na wizara ya ulinzi ya Ukraine imesema kwamba imeangusha ndege zisizokuwa na rubani 39 na idara, idadi kubwa ya ndege zilizoangushwa ni katika eneo la Rostov, Brianski, Kurski, Oriol na sehemu ya Krimea inayoshikiliwa na Rasia. <tune> Zaji, huyo Spice Diana memsikia huyomkamiti dada yuko vizuri sana. Spice Diana akiangusha vitu vyake kweli kweli kweli ha, kutoka hapa V Express. Msikilizaji, usikose kusikiliza haya matangazo, maana vitu vinavyokuja hapa vinakuwa ni vizito vizito kweli, kweli. Mm -hmm. Siri ile Juliana anakuambia huyu binti haswa ni katika barazani. Uh, tukiwa tunaadhimisha siku kumi na sita za kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake. Katika laini ya simu tayari kuna msikilizaji. Karibu msikilizaji, tuambie jina lako na utoe maoni yako kuhusiana na swali ambalo tulibandika kwenye mtandao wetu wa Facebook. Mada, mada yetu ah, kuna tatizo lolote umepatia? So, haswa tunazungumzia wakati dunia iko kwenye kampeni ya siku kumi na sita kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake. Kenya, mwanamme mmoja ametuhumiwa kumchoma kisu mwanamke mara kumi na nane. Je, hatua gani zichukuliwa kumaliza ukatili wa aina hii? Asante sana a, unaongea na Marimao Ramadhani. ananita bime la mista Marimao Ramadhani, nawakiisha pande za Tanganyika, mkoa wa Katavi Tanzania. Hili kwenye mawato wangu au kwenye ushauri wangu, mi naweza nikasema kwamba unatua mauaji mengi wai nahiao ambao imeshajitoleza ko Kenya, naweza nikasemea kwamba mauaji ya asilimia mingi imekuwa nyingi sana, ila mimi kutokomeza majambo kama hayo ya mauaji, au mii omba serikali iliangalia sana kwa sababu serikali ndio kila kitu, kwa sababu serikali kama wakisimamia, kama serikali watafanya vizuri sana kwa sababu unajua mauaji ni mengi sana ambayo yanatokea, tuwache tu hata hiyo lakini mauaji mengi. Kwa hiyo mii nashauri <laughs> ya Kenya iifanya juhudi au pangombini ya kuwazuia, maanayake kwamba Kuweka askari doria wengi au askari wawe makini sana. Kuna askari polisi, kuna majeshi wawe makini, hii ya kwamba kuweka kwa doria hii ya kwamba wakamata wanaofanya mauaji yao. Hii ni shauri yangu au upendekezo wangu, nika ndio hivyo. Shukrani sana Malimao Ramadhani kutoka huko nchini Tanzania. Na sasa basi tukisoma ujumbe mwingine kutoka kwa msikilizaji uh, ni huyu anaitwa Sayenda Mabula Magesha, anapatikana Geita, Tanzania. Anasema uh, mabadiliko yanatakiwa kuwepo ili kuhakikisha kwamba wanawake nao wanakuwa katika fursa ya kuishi vizuri bila ya manyanyaso bila shaka basi nakutana naye Juma Hasan Jaka. Hasa ipo sababu inayompelekea mtu kufanya kitu kama hicho, haiwezekani tu ukalipuka ukafanya hivyo. Shida ni kwamba watu wanaangalia matokeo ya tukio, hawaangalii chanzo chake mpaka kufikia kitendo hicho ni nini. Wanaume tunakandamizwa sana, tena wakati mwingine na wanaume wenzetu kabisa, anaeleza Juma jaka. Didier Sahani kkl hodari anapatikana Lubero, Kivu Kaskazini, anasema kinachotakiwa kufanyika ni wao wanaume waache ukatili, wajifunze kuheshimu wanawake. Pia serikali iwe makini sana. Kwanza, kisa kama hicho cha kilichotokea huko nchini Kenya, ni vyema mhusika akamatwe na visa pia viendelee kuripotiwa ili kuielimisha jamii. Nakutana naye Cyrus Kosgei natumaini kutoka Kenya, huyu, sheria ifanye kazi anasema, bila mapendeleo yoyote, na haki ipatikane ili wale walioko na nia wakome. Nasoma ujumbe wa Maveriki Felix, anasema swali lina ujumbe mzuri, japo wanawake wamepata midomo mingi, pia siku hizi heshima imepotea juu ya kupendwa zaidi kisheria. Haya, Maneti Magongo Kione yuko Iringa kule Uruti, anasema mwanaume wetu atakabainika kumtesa mwanamke hatua kali zichukuliwe juu yake, na naomba mwanaume huyu, ukiona mke anakusumbua bora mwachane. Anton Mwalimu anasema anazungumzia swala hilo lilo la mwanamme kuchoma visu huko Kenya, ni kwamba kuna mwanamme mwingine kajifanya ni pasta, yani mchungaji, anataka kumuua mkwe huku akimwachia majeraha mengi sana. Vituko kama hivyo inabidi vifuatiliwe na wahusika wafungwe, wafunguliwe mashtaka na wawekwe gerezani. Bila shaka, basi, maoni ni mengi. Endelea kutoa maoni yako pale. Ali Mterufani, Nicolas Omondi, Mwalimu Malali na wengine wengi, tunaendelea kuona maoni yenu. Tafadhali, mjadala haujaisha, endelea kusukuma mjadala huo kwenye mtandao wetu wa Facebook. Lakini hapa studio tunasonga mbee na kibao kingine cha muziki. Unakwambia Express, bila muziki hujasukuma gurudumu. Hili ni ngoma kuu la leo. "Nimekubali", ni kidobo chake B2K akishirikiana naye Dayo. Pata vitu <laughs> Msikilizaji, sauti machachari kabisa hiyo. Msikilizaji, sio mwingine ni yake B2K akishirikiana daiyo, walakupa vitu vizito kwelikweli. Yeah, kitu kama kaita alivyokuambia hapo nimekubali. Kutoka hapo idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika Express, mambo ni moto moto, mambo ni bamba msikilizaji. mm -hmm, tunaenda katika ushauri ambapo mwalimu Malale anashauri juhudi zaidi zinapaswa kufanyika kuanzia ngazi ya viongozi wa dini na serikali ili kupunguza matendo ya unyenyesaji katika jamii, na amezungumza na mwenzetu Ed Ligongo. Jambo la msingi kabisa, mimi nachoamini kwa upande wetu wa viongozi wa dini wakiwa na kipaumbele zaidi ya mafundisho juu ya imani, naamini haya matatizo ya ukatili na watu kukaa tuna tunagombana au tunafanyiana ukatili yataisha. Pia kwa upande wa imani, kwa wale ambao wana imani ya kawaida hawaendi kanisani wala msikiti ii inachoamini wakikaa kwenye mabaraza ya kawaida ya jadi, pia wakahamasisha amani na kuelimishana juu ya ukatili, na yenyewe itakuwa imetusaidia vilevile. Serikali yetu kwa ujumla kupitia majukwaa mbalimbali ya wasanii au ya uhamasishaji, na yenyewe inaweza ikatusaidia kupitia matangazo kutuonyesha ni namna gani tunaweza tukaishi kwa amani na kuepuka ukatili. Pia wale watu wanaofanya ukatili ni vizuri zaidi wakachukuliwa sheria stahiki, ili wawe mfano kwa wengine ambao wanaweza wakawa na nia ovu au wanaweza wakawa na nia ya, ya kuvuruga amani. Lakini je, unaona juhudi ambazo zinafanyika katika jamii zinatosha kweli ili kupunguza haya matatizo kwa sisi hapa Tanzania na serikali ya Mheshimiwa Samia Suluhu Hassani, juhudi nimeziona na ni kubwa sana ambazo zinafika mpaka vijijini, lakini unakuta muda mwingine, naweza nikasema ni hali ya maisha ya baadhi ya watu inawapelekea kuingia tamamu. Mfano upande, upande wa, wa wanawake walio wengi, unakuta mwanaume anaweza akayumba kwenye hali ya kipato E, akajikuta mwanamke anakosa uvumilivu wa kukaa kwenye familia yake hali inayopelekea kuwa na mahusiano mengine kuanzisha mahusiano mengine kunasababisha mgogoro katika familia, hali inayopelekea mwanaume pengine kuwa na hasira zilizopitiliza na kuweza kufanya ukatili. Mda mwingine hata mwanamke pia anaweza akafanya ukatili kwa mme wake, kwa kuona mme wake pengine hatulii nyumbani au kutokana na changamoto zingine za kifamilia. Pia wanaume wanafanyiwa ukatili, kwa hiyo swala la ukatili lipo kwa wanaume lipo kwa wanawake na jamii nyingine kwa ujumla. Shukrani sana Mwalimu Malahale. Kama ulivyosikia, swala la ukatili si kwa wanawake tu, lipo katika kila mmoja, linamgusa wanaume pia, watoto wote wanaguswa na swala la ukatili. Bila shaka, msikilizaji, umesikia na. Basi, baada ya kutoka katika kipengele cha ushauri, sasa tusome swali la leo. Je, ni sahihi kampuni za kimataifa kulipwa kiwango cha chini cha fedha kwa Wakenya ikilinganishwa na mataifa mengine? Nasoma ujumbe kutoka kwa Nicolas Augostine, anasema ah, bwana we hiyo yote tuyaache kama yalivyo. Hali kadhalika Didier Sahani kkl hodari anatokea Lubero, Kivu Kaskazini, amesema yeye anadhani sio vibaya, ila mataifa ya nje yasitupande kichwani. Asante sana VOA kwa kipindi hiki na kipenda sana Sairas e, Kosgey akitoka kule kule nchini Kenya, anasema wanyesaji haufai walipe kama wanavyolipa nchi nyingine Haya, huyu ajaandika jina lake, lakini amesema si vibaya. Wakenya wanatufuta wanatafuta njia ya kuondokea magumu kwa wakati huu. Simon Mashimba Malimi akiwa Mbagala kule anasema hii ni sahihi tu. Nasoma ujumbe wake wa Ishara Nkere. Anasema kwa mtazamo wake sio sahihi, kwani kampuni hizo zinamiliki kiwango kikubwa cha fedha. Kwa hiyo angeomba kampuni hizo zilipe zaidi, kwani zikifanya hivyo, anaamini kwamba maisha raia, ya raia yataboreka na serikali itaendeleza miradi fulani fulani. Ujumbe mwingine unatoka kwa Ali Mtorofani ye yeah, anapatikana Tanzania, maeneo ya Tanga. Anasema ni sahihi kwa Wakenya wenyewe, kama wataridhika na wakikubaliana na hizo kampuni, labda kuna pasenti fulani inaenda katika ujenzi wa miundombinu na miradi ya jamii moja kwa moja. Haya, ujumbe mwingine kutoka kwa Musa Zuberi Kabumai Wachanika, Dar es Salaam Tanzania, ameandika kwamba swali ni la kimkakati, nahitaji ufahamu kulijibu, ila kwa ye yeye huyu Musa Zuberi Kabumae anasema anaona ni sahihi, japo usahihi wake upo kwa Wakenya wenyewe. Kwa nini wameamua kufanya hivyo, na hayo mataifa mengine ni yapi au ni mataifa ya Kiafrika? Bila shaka mkamiti, basi kumalizia haraka haraka tuangalia na ujiri na kutanda kwenye mitandao ya kijamii ni kwamba mkamiti, leo ni mechi za Champions League ambazo zitarindima kweli kweli, mechi kubwa ambazo washabiki wanaziangalia na kuzizungumzia ni timu ya Man City itapambana na Feyenoord saa tisa kamili, sasa hapa Washington. Hali kadhalika timu ya Arsenal ikikumbana na Sporting Lisbon kutoka kule Ureno. Mashabiki wa Arsenal wana matumaini kwamba wanaweza wakapata ushindi, lakini Lisbon nao wakiwa timu ambayo imefanya vizuri sana kule Ureno, inaonyesha kwamba kutakuwa na kazi kubwa. Halikadhalika, mwanamuziki Kendrick Lamar na Drake wanaendelea kufatiliana, wanaendelea kupigana vijembe eh, baada ya hivi karibuni Drake kudai kwamba sauti ya wimbo wake not like us aliutumia kumsema yeye vibaya ulisaidiwa na vifaa vya studio kufanya uwe bora zaidi, akisema kwamba hiyo haikuwa sauti yake moja kwa moja. basi ha. Mkamiti mwida unaona, unakimbia haswa. Basi tunamwacha Spice Diana. Siri Rejura, nakuambia kibao hicho kizuri kabisa. Naitwa Mkamiti kibayasi, upande wa pili ni Aida Isa, fundi mitambo Patrick Dea, nimeshirikiana na Sande Shomari. Sikiliza Siri Rejura.