Kutoka right studio kumi na tano hii ni VOA Express. Na barabara kabisa, kama walivyosikia kiashiria hicho, ni kwamba tumeingia katika matangazo ya VOA Express leo, ikiwa ni siku ya Alhamisi tarehe 28 Novemba mwaka 2024. Express, hapa Marekani ni saa mbili na nusu asubuhi, kule Afrika Mashariki ni saa kumi na nusu na Afrika ya Kati ni saa tatu na nusu. Express, leo tuna mambo mengi ambayo tumekuandalia, lakini tukianzia hapa Marekani ni kwamba leo kuna sikukuu kubwa ambayo inasherekewa sana hapa Marekani inaitwa Thanksgiving. Mengi zaidi kuhusu sikukuu hiyo utapata muda mfupi baadaye, nikiwa na mwenzangu hapa BMJ Muridhi. E, atakujuza mengi kuhusu sikukuu hiyo, lakini vile vile leo katika Express ni kwamba tutaelekea kule Arusha, Tanzania. Rais wa Tanzania uh, Samia Suluhu Hassan ameanza ziara ya kikazi huko Tanzania na zaidi amegusia suala la utalii na amejivunia kwamba utalii umeendelea. Kwa hiyo tutazungumza uh, na mwanaharakati au uh, mtu ambaye iko kwenye masuala ujasiri ya ujasiriamali wawezesha wanawake hasa wasichana kujua je, utalii unaweza kuchangia vipi katika kupunguza swala la ukosefu wa ajira kwa vijana bmj mengi zaidi katika spirit na nini tena baadaye. bila shaka, bila shaka uh, Patrick, tutakuwa kama ilivyo desturi, tutaangalia katika barazani kuona kama wasikilizaji wanakubaliana na kauli ambazo zimetolewa na wazee kule Lamu nchini Kenya, wakati ambapo kumekuwa na tamasha lakini walipo alikwa wa, wa hawa wanamziki au tuwaita wasanii wa bongo flava, e, kumetokea malalamishi kwamba hawakidhi vigezo vya maadili e, sasa gumzo lipo, tunataka kukushirikisha pia msikilizaji, tutajua mengi kuhusu swala hilo uh, sababu hata mina, nina shauku ya kujua mengi zaidi, lakini vilevile vile tutazungumzia muda ukituruhusu kuhusu yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Karibu ambatana nasi hadi mwisho wa kipindi uh, kama nilivyosema, bmg mridhi Leo ni sikukuu hapa Marekani. Ni kweli kabisa, na ni siku ambayo tumekuwa tukijaribu kuwapata Wamarekani ambao wanaishi hapa. Tumekuwa na changamoto kwa kupatikana kwenye simu na kadhalika, lakini tunaweza kuzungumza, na umewaeleza wasikilizaji vizuri kwamba ni siku ambapo Wamarekani hukusanyika kwa wingi, hasa wakiwa familia na kuwa na karamu za kila aina. Na wewe Patrick, hizi sherehe umeshahudhuria? hata hata, nimealikwa, nimealikwa leo ili niweze kuhum, kushiriki sikukuu hii, kwa sababu ina maana, ina maana. Kwa hiyo unaweza kuwaelezea wasikilizaji wetu maana ya sikukuu hii? Kwanza kabisa unasema umealikwa na ulikuwa hujanidokezea uh, ili tuandamane pamoja Patrick. <laughs> ulikuwa <laughs> ulikuwa hujanialika pia, tuende tu. mimi nimealikwa. <laughs> umealikwa peke yako? <laughs> Haya, ukunialika. <laughs> Sasa hii ni sikukuu ambayo kwa kweli eh, huwa inaadhimishwa eh, kila mwisho wa mwezi wa Novemba, hasa hapa Marekani, lakini pia sio Marekani peke yake. Kuna nchi zingine ambazo pia huwa e, ilipatia kipaumbele sikukuu hii, ikiwa ni pamoja na hapa nchi jirani ya Kanada, lakini e, tarehe zao ni tofauti. Lakini kwa hapa historia yake ni kwamba walipokuja e, hapa Marekani, e, wale ambao walifika e, hapa mwanzo mwanzo kutoka kule Ulaya e, wali, Wali, uh, wali baada ya kuvuna mavuno yao ya kwanza walianza kuifanya siku hii kama sikukuu, ili kusherehekea kwamba wamevuna, kushukuru kwa wame, tu kwamba wamepata mavuno na vilevile vile kwa sababu wao walikuwa ni, ni wageni eh, wa, wa, tuliwaita walowezi siku hizo. E, walitaka kuonyesha kwamba wanaweza kuingia katika nchi e, mpya na wakaweza kufanikiwa katika kufanya kilimo na vilevile vile, e, kupata mazao mengi. E, kuna maswali ambayo huwa yanaulizwa kuhusu kuja kwao na hata mavuno hayo kwa sababu e, pia kuna watu ambao walikuwa ni wakazi wa hapa wakati huo ambao wanasema kwamba walidhulumiwa e, katika harakati za wao wale wageni kuja hapa na kuanza e, shughuli za kilimo e. lakini hilo hatutalizungumzia leo. E, ni kwamba kwa miaka mingi e, tangu, tangu sikukuu hii anze kuadhimishwa imekuwa ikipata umaarufu mkubwa hata zaidi e, hapa Marekani. Patrick, alafu uh, labda kwa haraka haraka, ni kwa nini uh, huwa uh, kwenye chakula ambacho wanatumia sana wa Marekani wakikutana wanakula kula zaidi bata mzinga, ina maana gani sasa? Maanake hiyo ni kwamba ni, ni moja tu ya ni kama tamaduni na hii ni tamaduni ambayo haikuanzia hapa Marekani ime Eh, anzia huko Ulaya eh, kuhusu uh, kwamba wanakula bata mzinga na kila mtu ambaye anaadhimisha siku hii ushiriki kwa njia moja au nyingine, wengi kabisa ula uh, uh, bata mzinga uh, katika maeneo tofauti tofauti eh, lakini kwa kifupi, Patrick, na labda pia we unaweza kuwa na labda una maelezo kiasi eh, mwenyewe mwenyewe sijui kwa nini bata mzinga, lakini nachojua ni kwamba ili, i, hii ni desturi ambayo ilitoka Ulaya. nini ambacho unacho, unafikiria? Uh, sina mengi zaidi lakini nafikiri kama mfano kuna mahali nilikwenda jana alafu hawa ni kutoka Jamhuri ya Dominican. uh -huh. nikawauliza je, nyie mtakuwa na bata mzinga leo? wakanaambia wao wanakuwa na nguruwe. <laughs> <Kuna tofauti. laughs> <laughs> Ninachojua kwamba wale ambao labda kama wahamiaji kutoka huko maeneo ya kwetu kule Afrika e, wao pia huachana na bata mzinga hizo, ukasikia kwamba wanakula mbuzi wanafanya vipi. Kwa hiyo tunatokana na tamaduni tofauti, tamaduni zinakuwa ni tofauti lakini <laughs> uh, uh, muhimu tu zaidi ni kwamba ni wakati wa kumshukuru Mungu na kwa, kwa mengi ambayo labda Mungu ametendea katika mm -hmm. siku hizi kuelekea sikukuu hii eh, uki, ukiachana na, na siku hii hii ndio sikukuu ambayo ni, ni muhimu sana kwa Wamarekani ikifuatiwa labda na Krismasi eh, lakini tofauti na kwingineko ambako Krismasi ndo inapoa umuhimu mkubwa, lakini hapa hii ndio siku. Alafu inafuatiwa na ile inaitwa Black Friday kwa hiyo, yeah, bidhaa nyingi bei zinakuwa zimepunguzwa. Eh, yeah, unganipa muda, Patrick, ningekupa historia. Muda ndio uturuhusu sasa. <laughs> ningekupa historia yenyewe <laughs> ni mwaka upi na ni nini ambacho kili, uh, kilifanyika mp... lakini nafikiri wasikilizaji wamepata hiyo idea. Ndio bila shaka. Yeah. Tupumzike kidogo na wimbo huyu wa DJ eh, uh, Viruski akishirikiana na Kuami uh, Jean wanakuja na wimbo wao Broken. kwambia ohtmskilizajilo wanasemaje? anasema y agin. Kwa hiyo inaonekana huyu jamaa amekasirishwa na mtu fulani, amevunjika moyo, moyo wake umekuwa bron mpaka mimi ninamfil na hata nikiwa hapa studio namfil huyo bwana kwamba hawezi kufolo <laughs> bila shaka basi, <lottery> kama nilivyodokeza hapo awali ni kwamba uh, Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan ameanza ziara ya kikazi kule Arusha, na zaidi suala la utalii litazungumziwa. Na amejivunia kwamba Tanzania kwa sasa imefikia hatua kubwa au kuna mafanikio kwenye sekta hiyo ya utalii sababu ripoti inasema kwamba amepokelewa na zaidi ya magari mia tano ya watalii, na amewashukuru wafanyabiashara ambao kwenye sekta ya utalii. Basi kuhusu uh, swala hilo, tulitaka kujua je, utalii unaweza kuchangia vipi kupunguza ukosefu wa ajira kwa vijana au kutoa ajira kwa vijana? Kuhusu hilo nimezungumza na Ayana Albert Kimaro, huyu yuko kwenye masuala ya ujasiriamali kuwawezesha wanawake na wasichana kuweza kujiendeleza kimaisha. Nimemuuliza, je, anavyoona utalii Tanzania au hasa huko Arusha unaweza kuchangia vipi kutoa ajira kwa vijana. Tusikilize. Kwa hiyo tunaona kama dunia yote inaitazama Arusha kwa sasa, na ule ni mfano mzuri mkubwa wa namna ambayo Arusha <coughs> inaongezeka, uh, inapata fursa za ajira sana sana kwa vijana, kwa maana wakiwepo watu hapa wanaokuja kwa ajili ya utalii, kuna huduma kama za hotelini, na wakija lazima wakae accommodation, wapate malazi. Kwa hiyo uh, watahitajika watu kuwahudumia katika sekta za, za hoteli au migahawa, ambao yote hiyo inahitaji wafanyakazi um, lakini tunaangalia wafanyakazi mbalimbali wenye ujuzi kuanzia uh, watu wa huduma labda pale tu mezani katika hizi migahawa, lakini tunaona pia watahitaji labda mameneja Um, na pia hizi wanauza culture zile, vijana wengi wausha wanashiriki wanaweza sana katika kutengeneza na kuuza vitu vya kisanaa, kwa hiyo na sanaa ya kitamaduni basi, kupitia sasa utalii kufanya vizuri, wanapata fursa ya ajira, kwa kuwa wanajiajiri wenyewe, wanaweza kuweza kutengeneza their own income. Ayana Albert, je, uh, fursa kama ulivyosema, zipo lakini, je unawashauri nini vijana ili wasizisubiri hizi fursa, lakini wazitafute wenyewe waweze kujua kwamba kuna ajira kwenye sekta hiyo ya utalii? Namna bora nzuri ya kuweza kufahamu fursa ipo, huwa mara nyingi napenda kutumia mfano wa kwamba usikae ukangoja fursa ikufuate, inabidi uende ukatafute fursa na kuna sehemu mbalimbali unaweza ukatafuta fursa. Uh, ukiwa Arusha ni kwanza kujishirikisha katika uh, platform hizi tunazoziongelea ambazo zinatoa taarifa mfano taarifa za ajira. Um, tunaona kuna majukwaa mbalimbali yakuwa yanaongelea fursa zilizopo za ajira, lakini ambazo zinaweza zikaa moja kwa moja kwenye suala la a la uh, utalii. Uh, njia nyingine ya kupata taarifa ni kupitia mitandao. Mitandao imekuwa ni njia uh, ya rahisi sana. Ukiwa na simu yako kijanjani, badala tu ya kusikiliza taarifa ambazo labda zitemia ni za umbea ambazo hazina, hazina, impact sana katika maisha yako, unaweza ukawatafuta platform au social pages ambazo zinatoa taarifa za fursa za ajira uh, um, kupitia mitandao ya kijamii kama Instagram na najua inafanya vizuri sana kwa Tanzania na vijana wanaipenda, kuna statistics zimeonyesha, lakini pia Facebook tunayo, mpaka Twitter sasa ni X. Kwa hiyo kuna mitandao ya kijamii ambayo imejikita katika kutoa fursa za ajira, lakini pia fursa za utalii. Shukran sana Ayana Albert Kimaro. Uh, BMJ muda mfupi tuelekee kwenye habari za dunia. Takriban watu 30 wanahofiwa kufariki baada ya maporomoko ya ardhi katika kijiji kimoja mashariki mwa Uganda, afisa mmoja wa eneo hilo alisema Alhamisi, akionya kwamba huenda idadi hiyo ikaongezeka. Nchi hiyo ya Afrika Mashariki imekumbwa na mafuriko na mvua kubwa katika siku chache zilizopita, huku serikali ikitoa tahadhari ya maafa baada ya ripoti za mafuriko na maporomoko ya ardhi. Kijiji cha Masugu, mashariki mwa wilaya ya Bulambuli, ambacho ni umbali wa saa tano kutoka mji mkuu Kampala kilikumbwa na maporomoko ya udongo Jumatano jioni. Kwingineko, mashambulizi ya kijeshi ya Israeli yameua Wapalestina 17 katika ukanda wa Gaza leo Alhamisi, madaktari wamesema, huku vikosi vikizidisha mashambulizi yao katika e maeneo ya kati na vifaru vikionekana kuingia zaidi kaskazini na kusini mwa eneo hilo. Mashambulizi hayo yamejiri siku moja baada ya Israeli na kundi la Hezbollah linaloungwa mkono na Iran kuanza usitishwaji wa mapigano nchini Lebanon, na kutarajiwa kwamba hilo litamaliza zaidi ya mwaka mmoja wa uhasama na kuongeza matumaini miongoni mwa Wapalestina huko Gaza kwa, kwa makubaliano sawa na Hamasi, kundi linalotawala eneo hilo. Rais wa Nigeria Bola Tinubu aliwasili mjini Paris, Ufaransa, leo kwa ziara ya serikali iliyompeleka hadi katika kambi ya kijeshi ya Invalid kabla ya kukaa siku nzima katika ikulu ya Elisee kwa mikutano ya kimkakati na chakula cha jioni. Ufaransa inajaribu kuimarisha uhusiano wa kiuchumi na Afrika wakati wakati ziara hiyo ikitoa nafasi kwa marais hao wawili kufanya mkutano katika kongamano la baraza la biashara la Franco Nigeria. Na serikali kuu ya Somalia na ile ya eneo la Jubaland nchini humo zimetoa hati za kukamatwa kwa viongozi wa kila upande katika e mzozo unaozidi kuongezeka kuhusu uendeshaji wa uchaguzi huko Jubaland. Jubaland, eneo linalopakana na Kenya na Ethiopia, ni mojawapo ya majimbo matano ya Somalia yanayodai kujitenga, na lilimchagua tena Rais Ahmed Mohamed Islam Madube e kwa muhula wa tatu katika uchaguzi uliofanyika siku ya Jumatatu. Hata hivyo, serikali kuu ya Somalia yenye makao yake makuu mjini Mogadishu inayoongozwa na Rais Hassan Sheikh Mahmud ilipinga uchaguzi huo ikisema kwamba haikuhusishwa katika zoezi hilo. Anasukuma kitu huyo msikilizaji, na kuambia mambo safi kabisa. Hapa VOA Express, matangazo ya moja kwa moja. Unamsikia hapo kwa mbali, dani manone anasema confirm, lakini nasikia uh, hiyo lugha uh, Patrick unaisikiaje? ni Kinyarwanda, Kinyarwanda, uh-huh. Ni wasanii ambao sipikizi kabisa, wanaimba vizuri sana. Mm-hmm. Alafu naona uh, mwelekezi wetu producer Aida yuko kabisa na wafuatilia zaidi hivi vitu, yeye ndio anaviangusha kweli kweli kweli <laughs> E, lakini yeye ni a very continental. Uwa, sana anaenda pale, anatembea huku, anaangalia huku na, huku na, na kule, namuheshimu na sana <laughs> kwa uwezo wake wa kuangalia kila, kila aina ya upande katika Inapokuja masuala ya sanaa. Vipi Patrick, barazani kama ulivyosema ni kwamba tuliuliza, je, unakubaliana na wazee wa Lamu kwamba wanamuziki wa bongo fleva wanakiuka maadili wanapocheza muziki wao? Safi kabisa, labda tupatiane tu kwa kifupi. Wale ambao labda wanaliona hili kwa mara ya kwanza, imekuwa kwamba kulikuwa na tamasha ambazo zinaendelea kule Lamu na sasa wale wazee wa kijiji wamekuwa wakilalamika kwamba kuwaalika hawa wabongo flavor hasa kutoka Tanzania kuna kiuka au kuna haribu maadili ambayo yanatarajiwa ya tamaduni ambazo wamefuata kwa siku nyingi, ikiwa ni pamoja kwa maelezo ambayo tumeyaona kwenye magazeti na vyombo vingine vya habari e, kwamba wakicheza miziki saa ingine wanakwenda wanaita kwa Kiingereza overboard mm -hmm. Inakuwa ni tofauti sana na yale yaliyotarajiwa katika tamasha hizi ambazo ni za kitamaduni. Kwa hiyo wazee walamu hilo linawakera linakuwa kwamba alikai vizuri nao <laughs> sawa. Haya, kuna huyo jina lake naona Yee anajita Sia, anasema ila wazungu si watete, wana mziki wa bongo fleva. Ila sio bongo fleva tu, miziki yote kwa ujumla haina maadili, ingetengewa muda wa kuchezwa kwenye runinga kama wanavyofanya kwenye filamu, iwe inaonyeshwa kuanzia saa nne usiku kuendelea. Thomas Mayunga, mwana Loresia, anasema ni shabiki wa Simba kutoka Geita, Tanzania. Anasema kwa sababu wametoka kwenye mfumo wa zamani, tuliamini wasanii ndio kioo cha jamii, kwa kuwa wao ni rahisi kuwafikia watu, lakini kizazi hiki watoto wanalishwa vyakula vya akili mbovu. Kuna baadhi ya nyimbo ambazo zikipigwa hata huwezi kusikiliza ama kuangalia kifamilia, ni aibu kubwa na pia ni hatari eh, iliyopo hapa eh, na ndizo zinapendwa kuliko za kuelimisha nyimbo za hizo. Huyu Wilson nya, Nyagusuka yanasema ni kutoka Ronyasero, Kuria mashariki mwa Kenya. Ukweli mm -hmm, kabisa muziki wa kibongo una maudhui hasa pia, sijui ni kwa nini maudhui yao yamekita katika mapenzi pekee. Jeremia Wangaya anasema yuko kule Lukuvere Luhanga e, kule Butembo, huko ni DRC bila shaka. Wazee mara nyingi wanasema ukweli, ila sisi vijana ndio tunawaona kama kwamba wamezeeka bure. Wasanii wote <laughs> e, tumekuwa tukiwaona wakicheza tunakosa kama niyao ni uh, nia ya yao ni nini? Yaani wanajiuliza nia ya yao hmm, ni nini wanapofanya hivyo. Maoni ni mengi, lakini tumalizie na huyu Steven Pipi Thomas anasema ni kutoka kule uh, Babati Manyara. Sahihi kabisa, maana video za nyimbo za bongo flava huwezi kuzitizama ukiwa na wazazi wako au hata watu unaowaheshimu. Safi kabisa, tuwashukuru nyote ambao mmeshiriki kwa njia moja au nyingine. Uh, nitaje kwa haraka tu Anania Seifremu Nyimbile, DJ Shukuru, Musai Aisha Nyengere na wengine wote. Endelea kuchangia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook kwa sababu gumzo lazima liendelee kwa mada hiyo. Tusikie ngoma hii chini kwa chini, anasikia Stone Boy anasema Ekelebe don't do like Nasikia ngoma hiyo Patrick, inasukuma vitu hapo, ekelebe ekelebe, manaake nini? E, kwa kweli nikikwambia ntakuwa na kudanganya. <laughs> E, lakini ni <laughs> wasanii. ekelebe manaake nini? <laughs> habari tumuulize itabidi. <laughs> safi kabisa, namwona standby yuko mwenzetu Sandi Shomari kuangalia nini ambacho kinaendelea katika safu ya burudani. Amejokezea tu kuhusu Drake, lakini nisiseme mengi, tumsikie yeye anasema nini, na pia kuna swala kuhusu yule aliyecheza filamu ya Hotel Rwanda. Tusikie katika burudani. Mwanamuziki Drake aidai katika mahakama aliwasilisha siku ya Jumatatu kwa Universal Music Group waliongeza umaarufu kwenye Spotify na huduma zingine za mtandao wimbo wa rapa Kendrick Lamar ambao ulimshambulia vikali Drake huku ukiwa na ugomvi mkali kati ya wasanii hawa wawili wa hip hop. Ombi hilo katika mahakama ya New York na kampuni ya rapa huyo Frozen Moments LLC inataka kuhifadhiwa na kufichuliwa habari ambazo zinaweza kuwa ushahidi katika kesi inayowezekana dhidi ya UMG ambayo ndiyo msambazaji wa lebo za kampuni za rekodi za Drake na Lamar. Ugomvi kati ya Drake na rapa huyo mwimbaji wa Kanada mwenye umri wa miaka 39 na mshindi mara tano wa Grammy Lamar, pia mshindi ya wa tuzo ya Pulitzer mwenye umri wa miaka 37, ambaye anatazamiwa kwa mtumbuizaji mkuu katika show ya mapumziko kwenye mchezo wa fainali wa American Football au Super Bowl, ni miongoni mwa matukio makubwa zaidi ya hip hop katika miaka ya hivi karibuni, ikiwa ni nyota wawili wakubwa wa aina hii. Katikati ya sakata hilo na kwingineko, mwimbaji na mwandishi wa nyimbo maarufu wa Uingereza Ed, Ed Sheeran aitoa video ya muziki ya nyimbo yake mpya Christmas Under the Tree wiki hii. Wimbo huu umeandikwa kwa ajili ya filamu ijayo ya vibonzo iitwayo That Christmas ambayo itaonyeshwa kwa mara ya kwanza kwenye Netflix mwezi ujao, na inachunguza mada za filamu za upendo, upweke na umoja. Kwa kuwa nina watoto ninapata tabu kutafuta filamu bora kwa ajili ya watoto wadogo kutazama wakati wa Krismasi. Wimbo huu umeandikwa juu ya mhusika katika filamu ambaye anataka kufurahia Krismasi na baba yake, lakini haitokei. Okay. Ni tukio la kuhuzunisha na jambo ambalo watu wengi hupitia kila mwaka wakiwa peke yao wakati wa Krismasi, Sharon alisema katika taarifa yake. Na kwingineko, mwanamcheza mwana filamu maarufu Dan Chido ameadhimisha miaka yake 60 wiki hii. Dani alifahamika kwenye ulimwengu wa sanaa katika filamu yake ya 1995 Devil in a blue Dress, ambayo aliigiza pamoja na Denzel Washington. Uchezaji wake kama Moose Alexander ulipata sifa kubwa, ambapo alishinda tuzo za mwigizaji bora msaidizi kutoka kwenye chama cha wakosoaji wa filamu cha Los Angeles na Jumuia ya Kitaifa ya Wakosoaji wa Filamu. Chido alimarisha hadhi yake kwa Hollywood kwa kupata na kutambuliwa katika filamu za Boogie Nights na Out of Sight. Mwaka elfu mbili na nne Chido aliigiza kwenye filamu ya Hotel Rwanda, akiigiza kama Paul Rusesabagina, meneja wa hoteli ambaye aliokowa maisha wakati wa mauaji ya kimbari ya Rwanda. Jukumu hili ilimwezesha kuteuliwa kwa tuzo ya Academy kwa mwigizaji bora. Chido pia anajulikana kwenye kazi zake za kutoa misaada ya kibinadamu akilenga mabadiliko ya hali ya hewa na masuala ya Afrika. Pia msanii huyu alishiriki kwenye kitabu Not on Our Watch: The Mission to End Genocide in Darfur and Beyond. Basi ni hayo tu katika meza ya burudani. Jina langu ni Sandey Shomari. Safi kabisa, ndivyo hivyo. Burudani mwenzetu Sandey Shomari ametayarisha mambo hayo. Umesikia mengi hapo kuhusu burudani. Naona tumesalia dakika moja. Uh, Patrick sijui nini kinavuma kwenye mitandao mitandao ya kijamii. Kuna habari ambayo inavuma kweli kweli ni kuhusu uh, wanafunzi katika shule moja ya upili kule Burundi eh, kaskazini mwa Burundi <clears throat> ni karibu wanafunzi kumi na wanne wa shule ya, sekon, ya, ya, ya msingi eh, walifukuzwa shule kwa sababu madai kwamba waliiba parachichi walikwenda kwenye miti wakaiba parachichi, na zile parachichi ni za shule, ndio ni miti ambayo ilipandwa kwenye shule uh, zile parachichi. Kwa hiyo uamuzi ukachukuliwa kwamba hawa wamekiuka sheria, kwa hiyo lazima zichukuliwe hatua za kinidhamu, wakafukuzwa wanafunzi kumi na wanne. Lakini kwenye mitandao ya kijamii watu wanasema ilibidi wajiulize, uh, wakurugenzi au uh, waalimu wa kujua kwa nini hawa wanafunzi wamekwenda kutafuta hizo parachichi pengine kulikuwa sababu tofauti. Kwa hiyo hii taarifa inavuma kweli kweli kwenye mitandao ya kijamii, hasa ambayo inawashirikisha watu wa Burundi. Wanakemea au wanalaani hatua wa hiyo ya kuwafukuza wanafunzi hao kumi na wanne. Ni wengi Sawa, tutaendelea kuona kwa nini wanafunzi wanafanya hivyo, kuiba parachichi, msikilizaji <laughs> <laughs> tunafika mwisho wa matangazo yetu ya VOA Express upande wa pili. Tumekuwa naye Aida Isa hapa studio, nimeshirikiana na mwenzangu Patrick Ndwima na siku yake ya pili tangu uh, aj ali alikuwa mpumziko kidogo, lakini nasikia ako na energy sana. Kutoka hapa Washington mimi naitwa BMJ Muridi, wikendi njema.