Kutoka studio 15, hii ni VOA Express barabara bara kabisa hewani. Ni matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio za sauti ya Amerika, Washington DC, ikiwa ni saa 2 na nusu asubuhi hapa Marekani hapa Washington, hasa ni saa 9 na nusu kule Afrika ya Kati na saa 10 na nusu alasiri kule Afrika Mashariki. VOA Express leo Ijumaa studio utakuwa nami Patrick Nduimana, lakini vilevile vile, utakuwa na mwenzangu hapa Sandey Shomari na tumekuandalia tu masuala uh, tofauti mengi mengi tu hapa kuhusu uh, swala la kuhusisha vijana katika kupambana na rushwa au na ufisadi kule Uganda na ni pendekezo lililotolewa na mkaguzi mkuu wa serikali, ili vijana waweze kushiriki kikamilifu katika kupambana na rushwa au na ufisadi. ni wakati Ee, wiki ijayo siku ya Jumatatu itakuwa ni siku ya kimataifa ya kupambana na rushwa, lakini vilevile kule Tanzania. Sandey Shomari vile, vile kule, eh, kule, kule Tanzania tutamulika swala la bima ya afya NHIF. Hii ni bima ambayo uh, ilikuwa kwa muda mrefu ikizungumzwa nchini humo, National Health Insurance Fund ni mpango wa bima kwa watu wote nchini humo ambapo imekuwa ni changamoto kwa kiasi fulani kuweza wote kuipata, lakini sasa mkurugenzi um, uh, wa taasisi hiyo huku nchini Tanzania amezungumza kwamba wagonjwa wote chini ya umri wa miaka ishirini na moja watanufaika, huenda wakanufaika na hiyo hazina ya bima ya kitaifa ya afya kwanzia mwaka ujao, kwa sababu tayari hiyo bima ilikuwa kifurushi chake kimeondolewa. Sasa kinarejeshwa, naona eh? Sasa kurejeshwa huku kutawasaidia vipi hawa vijana? Ni kitu ambacho pengine wazazi na wanaharakati wa afya tutasikia nao, kwa upande wao wanapokea vipi kitu kama hicho. Lakini kwanza kabisa niseme tu bibi, kwamba leo kuna vitu vingi vya kuangalia. Ukiacha hii bima, kuna vingine vingi ambao tutaangalia siku ya Jumaa nam, bila shaka kutakuwa na jicho letu na jicho letu hapa. Lucy Patrick ameangazia kuhusu, ameuliza kwa nini vijana, maambukizi ya virusi vya UKIMWI yameongezeka sana kwa vijana wenye rika la kubalea ii itatizo ambalo la kuangazia, lakini vilevile vile burudani, tutakuwa kule Mombasa ah, na mwenzetu Josa Kioko atatupa mengi sana kuhusu michezo, lakini vile vile na burudani, sababu kijana machachari sana <laughs> Diamond Platnumz na <laughs> Zuchu watakuwa eh, huko kudumbwiza ah, basi Josat Kioko atatupa eh, mengi zaidi. Basi Sunday bila kuchelewa, bila shaka tutaweza kuzungumza uh, huko nchini Tanzania na mwanaharakati wa afya Felista. Karibu kwenye Sauti ya america VOA Express. uh, kwa upande wako tumesikia leo dr Ian Isaka wa NHF, NHIF, bima ya afya huko nchini Tanzania ya kitaifa, akizungumzia uh, kwanza kwamba kuanzia mapema mwaka ujao uh, kile kifurushi cha bima ya afya kitarejeshwa, uh, na kusema kwamba hayo yataweza kuendelea kuwasaidia vijana chini ya umri ya miaka ishirini na moja. Mkurugenzi huyu Daktari Irina alizungumza waandishi wa habari hapo jana akielezea kuhusu mfuko huu. Pengine aa, wewe ukiwa ni mwanaharakati wa afya binafsi, e, taarifa kama hii unaipokea vipi? Mi naipokea vizuri sana kwa sababu nilikuwa nikiumia sana kwa sababu watu wengi ni maskini na walikuwa hawawezi kutibiwa. Kwa hiyo mimi nashukuru sana serikali kuchukua uamuzi huu itakuwa mkombozi kwa uh, watu maskini, watoto wa maskini. Kwao mi napongeza na inatokea vizuri sana. Naomba tena zaidi NHIF iangalie uwezekano wa kukava watu wote maskini, yani bima kwa watu wote, kwa sababu sasa hivi wa, watu maskini wanashindwa kutibiwa, wanakufa kwa sababu hawana uwezo wa kutibiwa. Kwa hiyo mimi ningeshauri ni zaidi serikali iweke kipaumbele katika swala la afya, ifanye afya kwanza, mtu ni afya iweze kurejeshwa na kila mtanzania apate haki yake ya kutibiwa. Yes, hiyo ni jambo la msingi sana ulilolitaja hapo, kwa sababu pia wamesema kwamba mpango huu e, utaangalia zaidi wale ambao hawana uwezo. Kuna wale ambao uwezo wao ni mdogo, kama wanavyosema ambapo wanasilimia asilimia kubwa ya wananchi hao wanaishi vijijini na hawana uwezo wa kulipia kama wanavyozungumza, lakini wanasema kwamba e, kuna mpango maalum wa kuwasaidia watu hao. Na pengine wewe binafsi umeshashuhudia jinsi hali ilivyo ngumu, pengine e, kumekutana na changamoto siku za nyuma, ambapo mengi yalishindwa kufanyika. Sasa binafsi unafikiri changamoto ambazo e, walikuwa wakikutana nazo hasa za matumizi mabaya ya fedha huko nyuma, itakuwa rahisi wao kuziondoa wa zote kwa sababu serikali ina ina uwezo mkubwa wa kusimamia masuala ya matumizi ya fedha, inaamini kwamba mifumo yake inaweza ikawekwa na wakasimamia vizuri kabisa, kama wataamua, kama wakiamua. Nakushukuru sana sana sanaista, <coughs> kuweza kuzungumza na Sauti Amerika. Uh, ni kutakie kazi njema kama ilivyomwona BMJ mwenzangu. Uh, Bonzango Patrick Ndwimana namsaa BMJ BMJ ko kule chini atakuwa na shangaa sahizi vipi tena. <laughs> niko na mzee wa kazi aana deni lako. labda kama alivyogusia hapo Felista, ni kwamba uh, nilikuwa nafuatilia taarifa ambazo zinaelezwa. Ni, ni kwamba hapo nyuma bima hii ya afya ilikuwa ni ngumu kuwapatia kila mmoja kwa sababu ya matumizi wanasema mabaya na vitendo vya udanganyifu ambapo iliwabidi wafute kadi elfu kumi na mbili zote na mikataba 11 walisitisha. Hii ni kutokana na watu kututumia vile inavyotakiwa. Mtu anasema aenda kufanyiwa tohara ya mtoto, badala ya kufanyiwa akiwa hospitali na kwenda nyumbani, wanasema amelazwa hospitali siku tatu. Sasa wanasema hiyo inaonyesha wazi kabisa hawa ndio amefanya mambo yote yanakuwa mm -hmm. Basi tupumzike na kibao hiki cha gravity omutuju kinaitwa biendabye. Nimetamka vizuri? Utawasikiza wenzetu wa Uganda wanasemaje kuhusu hilo. Bila shaka umejitahidi. Ziende yembiray Sandey hapa itabidi tuombe mm -hmm. msaada wa fiona wa mai au Kenesi Odongo Bwire watuelezee huyu anazungumzia nini au anaimba nini, na kwa vile tunakwenda kule Uganda ingekuwa ni vizuri tupate maana ya huu mziki. bila shaka kabisa mm -hmm. basi kama alivyodokeza Sandei ni kwamba kule Uganda katika wiki ya kujiandaa au ku, ku, wakati ulimwengu utaazimisha siku ya kupambana na na ufisadi au rushwa, itakuwa ni Jumatatu tarehe 9 Desemba tayari Uganda umeanza kujiandaa na kumekuwa na wiki ya kuhamasisha vijana katika suala zima la kupambana na rushwa au na ufisadi. Kwa hiyo, mkaguzi mkuu wa nchi hiyo amewataka vijana kushiriki kikamilifu. Na kwa njia gani? Sande anasema hivi. uh -huh. Kijana ukiwa na ushahidi kwamba kuna mtu ambaye anakula rushwa au anatoa rushwa, unaruhusiwa uh -huh. kutumia uh, anasema ni mitandao ya kijamii. Ukiwa na simu yako ya mkononi, unaweza kurekodi ukatuma video au katuma audio au kaandika ujumbe kwenye ujumbe wa kawaida SMS kwa mamlaka husika, ili waweze kushughulika na swala hili, lakini vile vile kuna namba ya simu ambayo imetolewa inaitwa hotline kuweza kuripoti vitendo hivi vya ufisadi au ula, ulajirushwa ula. Basi, kutokana na swala hilo, uh, nimezungumza na mwalimu uh, Samuel Kisitu. Huyu ni mwalimu kutoka kule St. Mark na Magoma College, ni nje kidogo ya Kampala. Je, Mbinu hii itasaidia kuweza kutokomeza rushwa nchini Uganda? Uh, kuhusiana na njia ya kuwashawishi vijana ili waweze kuwa katika mstari wa mbele kuripoti vitendo hivyo vya ufisadi uh, ninaona kwamba ni suala zuri ambalo pia linaweza likasaidia, lakini uh, ukweli ni kwamba kulingana na historia iliyopo kuhusu mambo ya ufisadi Uh, kuna msemo wa Kiswahili unaosema kwamba uwema wa uua tumeona. Watu wengi ambao wamejaribu kuripoti visa hivyo vya ufisadi na uwema wao ama uzalendo wao ukawaponza, ukawaweka matatani, yaani, ukiwa kwenye mstari wa mbele wa mbele kumtaja labda kiongozi fulani ama afisa fulani na kumshtaki labda mahakamani ni wakati mwingine haki inachelewa kupatikana na ikipatikana, matokeo yake kwa yule ambaye aliripoti kesi kama hiyo uh, huwa ni mabaya. Mwalimu Samuel, vijana wenyewe wanaona kwamba wana mchango fulani katika kupambana na rushwa na ufisadi, au ni kama vile wanaona jambo hilo haliwahusu? Hapo nyuma, vijana walikuwa wanawajibika katika kuripoti vitendo kama hivyo vya ufisadi lakini kutokana na matokeo yake mabaya, kwamba ukisema <laughs> unafuatiliwa una na vigogo serikalini, na hata ukiripoti kesi, kesi kama hizo zinachukua muda mrefu kusikilizwa na haki huenda ni vigumu sana kupatikana. Kwa hivyo jambo kama hilo naona limewafanya lime vijana kuishiwa nguvu na labda serikali ibadilishe mbinu, ifuatilie kesi hizo hadi hatima yake, na sio kuachilia hawa mafisadi na kumwacha yule ambaye ameripoti labda kesi kama hiyo akiwa ngali anang'ang'ana, na huku yule ambaye anajaribu kumshtaki yuko nje na naende, anaendelea kutoa vitisho uh, kwa huyu uh, mzalenda ambaye ameripoti kesi. Shukran sana mwalimu Samuel Kisitu kwa mchango wako huyo huo. Unamsikia uh, uh, mwalimu anavyosema. Sandey, ni kweli kuwashirikisha vijana, lakini lazima, lazima kuwe na mikakati pia ya kuwalinda wanaporipoti uh, vitendo hivi au visa vya rushwa, sababu ukimtaja mtu sa <laughs> akiwa na, na nguvu au na, na mamlaka fulani anaweza pia kugeukia akaja kukushtaki huko, ukajikuta katika mato au akakutolea vitisho. Inaweza kuwa ni shida, bila shaka. Basi moja kwa moja, baada ya kupata taarifa hizo, tuangalie sasa, nini habari za dunia. Katika habari za dunia wafanyakazi wa huduma wameonya wa leo Jumaa kwamba mlipuko wa haraka wa ugonjwa wa kipindupindu unaenea kwa kasi maeneo ya kaskazini ya taifa hilo la Sudani Kusini, ambako mapigano ya hapa na pale husababisha maelfu ya watu kukimbia makazi yao. Shirika la madaktari wasio na mipaka wa MSF linasema kwamba kiasi ya watu 737 wameripotiwa katika kipindi cha mwezi mmoja katika jimbo la Upper Nile. Mlipuko upo zaidi katika mji wa Malakal, mji wenye wakimbizi wengi, lakini ugonjwa umeenea katika sehemu nyingine za nchi, ikiwa pamoja na mji mkuu wa Juba. Na jeshi la Israeli limesema leo kwamba limefanya mashambulizi ya anga dhidi ya njia za kupitisha silaha za magendo kwenye mpaka wa Siria na Lebanoni wiki moja baada ya kufikiwa makubaliano pigano ya usitishwaji mapigano yanayoyumbayumba. Taarifa ya jeshi imesema: Ndege za kijeshi zimelenga njia za kupitisha silaha kwa magendo na miundombinu ya magaidi na kutoa ramani ya njia hizo kwenye kituo cha al arida. Shirika la habari la Siria Sanaa limesema kwamba kituo cha kuvuka mpaka cha Al-Arida kimeharibiwa na akifanyi kazi kutokana na mashambulizi ya Israel alfajiri ya leo. Mahakama moja ya Mali imeruhusu wakosoaji 11 baraza tawala la kijeshi kuachiliwa kwa muda baada ya kushitakiwa na kukamatwa kwa ajili ya kupanga njama dhidi ya utawala wa kijeshi kufuatia wito wao wa kutaka kurudishwa kwa utawala wa kiraia nchini humo. Miongoni mwa watu 11 walioachiliwa huru ni pamoja na mawaziri wa zamani na viongozi wa vyama vya kisiasa na makundi yaliyotia saini tangazo lililochapishwa mwezi Machi na litoa wito kwa jeshi kurudisha utawala kwa raia mwezi wa Juni kwa kupanga njama dhidi ya utawala halali. Na usafiri wa bidhaa kutoka Cameron kuelekea Jamhuri ya Afrika ya Kati umeanza kwa sehemu fulani leo baada ya makubaliano kufikiwa jana Alhamisi ya kumaliza mgomo uliofanywa na waendesha malori wa Cameron. Madereva hao wanawatuhumu wamiliki wa rasia mamluki wa rasia kwa kumuua dereva mwenzao. Hata hivyo, mwakilishi wa chama cha madereva wa lori wa Cameron ameonya kwamba madereva hawajaridhika bado na mapendekezo ya usalama yaliyotolewa wakitaka hatua zaidi kuchukuliwa kulinda madereva wenzake baada ya mauaji hayo. yameongezeka sana kwa vijana wenye rika la kubale huko Tanzania na amezungumza na watu mbalimbali mbali kujua nini kinapelekea ongezeko hili la maambukizi ya virusi vya UKIMWI kwa vijana. Kwa majina anaitwa Christian Mlelwa, natoka taasisi ya Tanzania Baraka Charity Organization, pia ni mtaalamu wa maabara ya binadamu. Tunasema kwamba vijana kinachoweza kuwavuta ni maisha yale, anapoingia kwenye rika ya kuona kwamba yeye ni kijana, na kama ni kijana anadhani kwamba maisha yale ya ujana, basi anaweza kufanya kila kitu bila kuchukua tahadhari. Sasa kwa nini tunasema e, vijana ndio wanakumbwa zaidi? Wanakumbwa zaidi kwa sababu ya kule kushawishiana mimi kwa majina anaitwa Nagura Kasema natoka Mbeya eneo la Mkwajuni. Mimi nafikiri sasa hivi maambukizi inaongezeka kwa sababu kwanza sisi vijana hatuchukui tahadhari, lakini pia kama ambavyo unafahamu sasa hivi kuna vitu vingi, umekutana na tu na binti, umekutana ba uchukui tahadhari yoyote, mmeondoka wote, mna vilevi kichwani, nafika nyumbani hakuna hata kuchukua kinga, mnaingiliana kimwili. Kwa hiyo ni miongoni mwa sababu ambazo zinachangia maambukizi kuongezeka kwa, kwa ukubwa zaidi hasa kwa sisi vijana. Kwa majina naitwa Naemi Patrick. Kwa mfano, mwanamke anakuwa na mahusiano na kaka labda wawili watatu. Wito wangu kwa vijana, tujitahidi sana kutumia kinga, kupima mara kwa mara. Vipi kwenye swala la elimu? Ni kwamba kwa sasa hivi elimu haitiliwi mkazo kama zamani, au tatizo ni nini? Elimu hii nadhani ingeendelea. Kweli serikali inajitahidi, lakini basi kuwe na mkazo wa kufundisha akiwa katika elimu, tuanzie ya msingi hadi vyuo aweze kufahamu ukubwa wa tatizo la ugonjwa huu wa ukimwi. Ukiona kwa sasa hivi unaona kama watu tatizo hilo halipo kwa sababu ya e, zile dawa ambazo za kufubaza makali ya virusi vya ukimwi, kwamba afya zao zinaonyesha vizuri ukimwangalia kwa nje, lakini akienda kupimwa unagundua kwamba na tatizo. Haya, mambo hayo, umesikia mzee wa kazi Patriki basi baada ya kupata taarifa hiyo, moja kwa moja, msikilizaji, kama tunavyosema express bila muziki ujasukuma gurudumu lake, e, ni wakati wa kupata kibao kingine cha muziki. Kibao chetu cha leo kinaitwa Maria, kinatoka kwa nani huyo? Big Fizo huyu ah, ni Big Fizo kutoka kule, hmm, Burundi. Mzee wa kazi wa Burundi huyo, hmm. Basi tupate mavitu zaidi Patrick. ni farias, huyu anaitwa Big Fizo kutoka kule Bujumbura, Burundi, na wimbo wake Maria. Huyu farias ni mm -hmm. uh, miongoni mwa wasanii kabisa ambao wamefanya muziki wa Burundi mm. kujulikana tangu alipokuwa kijana mm. alianza na masuala ya rap Hmm. Lakini sasa uh, hivi anaimba zaidi nyimbo za uh, mapenzi uh, lakini alikuwa chini ya uh, uongozi au ushauri wa Kidumu Kidumu, ndio mzee mwenyewe, mwenyewe kama vile yeye mwenyewe anasema, mimi ni baba yake wa kazi, lakini anafanya vizuri vizuri, yuko vizuri, yuko vizuri eh, na vijana wengine wanafanya vizuri eh. Big Fizo na Maria sasa, sasa, Sunday sijui uh-huh. Sasa leo ni, ni Kioko Mm -hmm. Ameandaa mambo mbalimbali huko, michezo, lakini na burudani, burudani haikosi yeah, burudani vilevile kuna Para... mengi zaidi, bila shaka watu wa kule Mombasa yeah, wataburudika zaidi ka jiji la raha, wanakwambia Mombasa raha raha kule, kule, kule, kule, kule, kule, kule, kule. na kama hivi leo Ijumaa, wengine ni furahi dei, mambo ni starehe na raha, baada ya swala ya Ijumaa, baada ya kuchakarika na kuchapa kazi tangu jumaa eh, Jumatatu tangu, mpaka eh, Ijumaa Nabidi upumzike na uenjoy upate vitu vizuri bwana eh? Na nakwambia kuna wana michezo zaidi ya mia sita huko kutoka nchi sita tano wanashiriki Mombasa Open Tongil Mudu ni kitu gani hiyo, atatueleza yeye vilevile. Mzee wa kazi Diamond Platnumz anasema yuko huko ndani ya Mombasa hey. Eh, mambo yatakuwa mazito kwenye Furaha City Festival. Basi eh, Josephat Kioko tupe mambo hapo. Na nimeshawasili rasmi kukujuza wawe msikilizaji mchezo huu wa tong ilmudo unafanishwa na karate umekuwa maarufu hapa Kenya kwa zaidi ya miaka kumi na mitano. Wanasema ni mchanganyiko wa martial arts. Mombasa imekuwa ikiandaa mashindano ya kimataifa kila mwaka. Hivi tumefahamishwa kwamba wanaoshiriki ni zaidi ya 600 kutoka mataifa zaidi ya 35. Master Clarence Mwakio ni rais wa mchezo huo hapa Kenya. Nimeanza kwa kumuuliza ni nchi gani na gani ambazo zinatarajiwa Mombasa juma lijalo ya nchi kutoka barani Afrika kama vile Democratic Republic of Congo, Republic of Congo, tuna Zambia, Nigeria, Co Divoir. Hizo ni timu ambazo zimekita mizizi katika mchezo wa Tongel Mudo. Vilevile tunatarajia North America, pia kuna wachezaji wanakuja kutoka America, Paraguay, Brazil, Mexico, Argentina, Canada. Tunatarajia Ujerumani kuleta timu yao, South Korea, Ufilipino, Japani, India, Thailand kati ya nyinginezo ambazo zinakuja kujumuika katika mashindano haya. Makala ya kumi na mbili ina maana kwamba mna ujuzi sasa wa kuandaa mashindano haya. nini kipya tutarajie katika mchezo huo wa tongli mudo mwaka huu? Tunatarajia mashindano makali sana kwa kweli, timu ziko nyingi sana, timu ambazo zina ubabe kama vile Ufilipino, vilevile timu yetu ya Kenya jasiri pamoja na timu ingine ya Thailand na Iran. Uh, timu yoyote iyaeza shida. Tuko katika mikakati ya kuwasilisha mchezo wa tomi mudo kule. Uh, matumaini ya kuwa kwamba mchezo wa tomi mudo utajumuisha katika uh, mashindano ya Olimpiki tumepata kutoka kwa serikali ya Kenya kupitia wizara ya michezo. Kwa kweli mashindano haya yameweza kunoga kwa vile tumepata sapoti kutoka kwao kwa miaka kumi na moja hivi sasa kusaidia mchezo huu kuweza kukua kwa kasi hapa nchini Kenya na pia barani Afrika. Master Clarence Mwakio huyo, kama unafahamu mambo ya Black belt, red belt sijui mkanda mwingine gani, lakini Mombasa International Tongli Mudo kuanzia Disemba kumi na December, moja hadi hapo wakati wa sikukuu ya Krismasi Tukamilishe na burudani. Kuna kitu kikubwa zaidi kinakuja Nairobi, ni tamasha kubwa inaleta wanamuziki wenye wa sifa tele katika bara la Afrika, tamasha ya furaha city festival. Wandaaji wanasema tamasha hii ni kusherekea utamaduni wa burudani nchini Kenya, ubunifu na pia kuunganisha vijana. Huu ndio ule mwaka ulioshuhudia Gen Z wakiandamana Kenya na kuelezea kwamba wanavunjika moyo kutokana na utawala usiowaridhisha Kenya. Sasa, Diamond Platnumz, mwanamziki kutoka Tanzania, atakuwa pamoja na Zuchu, Rayvanny pia kutoka Tanzania, Will Paul kutoka hapa Kenya, Khaligraph Jones, Femi One miongoni mwa wengine. Sasa vyombo vya habari mbalimbali nchini Kenya na mitandao anasema Diamond pamoja na Zuchu ndiyo ni wikendi hii hapa Kenya, katika Nairobi Polo Club, ambapo maelfu ya vijana na wafuasi wa nyimbo hizi wanatarajiwa kuongamana kuelekea huko ikiwa burudani ya Afrobeat, Hip hop gengeton na hata mapiano. Tamasha kamili Nairobi City Festival ya kuletea vijana furaha wakielekea kukamilisha mwaka huu wa 2024 kwa sasa. Ni hayo katika spoti na burudani. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Hey, mzee wa kazi Kioko ameangusha vitu kweli kweli, mambo yatakuwa mazito huko Ah, Mombasa. Basi watu wajiandae kupata burudani ya kule Mombasa. Nairobi pale, watakuwa pale Nairobi. Safi kabisa. Basi haraka haraka Sunday, uh, tutizame yanayovuma uh, uh, kwenye mitandao ya kijamii hapa, naona kuna ripoti ambayo imeandikwa na mwananchi inashtusha au inashangaza kidogo uh, ni kwamba uh, kuna muumini wa kanisa la L Huruma anaitwa au tuhifadhi jina lake, anashikiliwa na polisi mkoani hapo akidaiwa kuishi na maiti ya mchungaji wake kwa miezi miwili, akiamini aki kwamba angefufuka, ndio kisa cha kuchukua ile maiti na kuhifadhi nyumbani. Akahifadhi nyumbani sababu alikuwa najua mm. ataendelea kufanya maombi na mchungaji huyu mm. atafufuka sa so kwa hiyo polisi wanamshikilia itabidi aulizwe, wewe umefanya nini? Aya, hapa a kabisa. Ha? ni zile imani unakwambia, imani ambazo hmm, si utazitaja vipi? Bila shaka. Lakini vivile michuano ya ratiba ya World Cup Club Championship imetoka leo, Patro. Michuano inaanza mwakani Juni, hapa hapa ndani ya Marekani. Inter Miami walio na Messi watakuwepo kwenye kibao hicho, na ratiba ndo imetoka. Mambo yatakuwa ni mazito kwelikweli. Watakumbana na Al Ahly wa Egypt, vijana wa Afrika hawa ndio watafungua na nani? Na Inter Miami, shughuli itakuwepo. Tungoja hiyo michuano itakavyokuwa, tutafuatilia bila shaka. Basi kulaki kufikia hapa, tunakamilisha Express Patrick Ndwimana na Sande Shomari, na upande mwingine Aida Isa, kwa pamoja tuna wageni ukiwatakia jioni njema na Ijuma Karim. Tunawaacha na nani huyu, Daina akiwa na kitu chake balance.