Maagud ya hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunasikika kupitia Redio Citizen nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 92.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunasomewa habari za dunia. Anayekusomea habari za dunia ni mimi Patrick Nduimana. Serikali ya Siria imeondolewa madarakani mapema Jumapili baada ya waasi kuchukua udhibiti wa mji mkuu Damascus, huku umati wa watu wakisherekea katika barabara za mji mkuu kumalizika kwa utawala wa mabavu wa miaka 50 wa familia ya Asad. Televisheni ya serikali ya Siria ilipeperusha taarifa ya video ya kundi la watu wakisema kwamba rais Bashar al Assad ameondolewa madarakani na wafungwa wote wameachiliwa huru. Mtu aliyesoma taarifa hiyo alisema kundi la upinzani linalojulikana kama The Operations Room to Conquer Damascus limetoa wito kwa waasi wote na raia kuhifadhi taasisi za ta ta ta taifa huru la Siria. Wakazi wengi wa mji mkuu hawakuamini jinsi ya Assad amefurushwa madarakani kwa haraka baada ya miaka kumi na minne ya vita vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo vimeua maelfu ya watu kuwahamisha kwenye makazi yao nusu ya raia milioni ishirini na tatu wa Siria na mataifa kadhaa ya kigeni kuingilia kati katika vita hivyo. Waziri mkuu wa Siria Mohamed Gazi, Mohamed Gazi Jalali amesema katika taarifa ya video kwamba serikali yake iko tayari kushirikiana na upinzani na kukabidhi madaraka kwa serikali ya mpito. Baadaye aliiambia televisheni ya Saudia al Alarabia kwamba hajui mahali Asad na waziri wa ulinzi walipo. Amesema amepoteza mawasiliano na Asad tangu Jumamosi jioni. Mgombea wa chama tawala nchini Ghana cha New Patriotic, makamu wa rais Muhamudu Baumia Jumapili amekubali kushindwa katika uchaguzi wa rais baada ya kushindwa kushughulikia kero kubwa ya wananchi kutokana na hali mbaya ya uchumi. Kushindwa katika uchaguzi wa Juma mosi kuna maanisha kumalizika kwa utawala wa mihula miwili wa chama cha NPP chini ya uongozi wa rais Nana Akufo ado, ado uliokabiliwa na mzozo mbayo wa uchumi, mfumko mkali wa bei na kushindwa kulipa madeni. Wananchi wa Ghana wamezungumza. Wananchi wamepiga kura ya mabadiliko kwa wakati huu na tunayaheshimu kwa unyenyekevu, Baumia alisema katika mkutano wa waandishi wa habari, alisema amempigia simu mpinzani wake mgombea wa chama cha National Democratic Congress NDC na rais wa zamani John Mahama kumpongeza. Mahama amethibitisha kwenye mtandao wa X kwamba alipokea simu ya pongezi kutoka kwa Baumia kutokana na ushindi wake mkubwa. Mtandao wa kundi la waokoaji wa kujitolea nchini Sudan umesema raia 28 wameuawa wa Jumapili wakati kituo cha mafuta kilichopo katika eneo la Khartum, chini ya udhibiti wa kundi la RSF, kiliposhambuliwa kwa makombora. Jeshi la Sudan ambalo limekuwa likipigana na kikosi cha RSF tangu mwezi Aprili mwaka 2023 limeweza kusonga mbele kuelekea mji mkuu katika wiki za hivi karibuni, kwa lengo la kuudhibiti tena mji wa Khartum. Jumapili kituo cha mafuta katika eneo la kusini mwa Khartum linalodhibitiwa na, na RSF Kilishambuliwa kwa makombora, limesema kundi la The South Bet Emergency Response Room. Kundi hilo la kujitolea naloongozwa na vijana limesema watu 28 wamethibitishwa kufariki na idadi waliojeruhiwa imefikia 37, ikiwa ni pamoja na 29 walioungua moto na baadhi wana majeraha mabaya. Unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za Sauti ya Amerika, Washington DC. Rais mteule wa Marekani Donald Trump Jumapili ametoa wito wa sitisho la haraka la mapigano na mazungumzo kati ya Ukraine na Russia ili kumaliza vita visivyo na amana na kupelekea rais Volodimir Zelenski kusema amani haiwezi kupatikana bila dhamana. Trump alitoa matamshi hayo saa chache tu baada ya kukutana na Zelenski mjini Paris, katika mkutano wao wa kwanza wa ana kwa ana tangu Trump kushinda uchaguzi wa mwezi uliopita. Trump aliapa kusukuma mazungumzo ya kumaliza mzozo huo lakini hajaweza kutoa maelezo zaidi kufikia sasa. Zelenski na Ukraine wanataka kufikia makubaliano ili kumaliza vita hivi visivyo na maana, Trump aliandika kwenye mtandao wake wa kijamii wa True Social, akiongeza kuwa Kyiv imepoteza takriban wanajeshi laki nne. Lazima kuwe na sitisho la mapigano la mara moja na mazungumzo yanapaswa kuanza, Trump alisema. Trump alikutana kwa mazungumzo ya saa moja na Zelenski Jumamosi mjini Paris, wakati wa hafla ya kufungua tena kanisa ya Notre Dame. Akijibu kuhusu ujumbe wa Trump Jumapili, Zelenski alisema amani sio tu maneno, kunahitajika dhamana. Tunapozungumzia amani ya kudumu na Rusia, lazima tuzungumzie kwanza dhamana ya kudumu kwa ajili ya amani. Wananchi wa Ukraine wanataka amani kuliko mtu yeyote yule, aliandika kwenye mtandao wa X. E, vyanzo vya ndani vya makundi ya wanamgambo wa Palestina huko Gaza Jumapili vimesema kwamba Hamas imewataka kukusanya taarifa kuhusu mateka wanaoshikiliwa na makundi hayo kwa ajili ya maandalizi ya makubaliano ya kusitisha mapigano na kuwachilia mateka na Israel. Hamas imeambia matawi yake ikiwemo Palestinian Islamic Jihad, the Popular Front and the Popular Resistance Committees kuandaa taarifa iwapo mateka bado wako hai au wamefariki. Vyanzo hivyo vimeiambia AFP. Mwisho wa habari za dunia kwa wakati huu. Na muda mfupi baadaye mtasikiliza kipindi cha salamu na muziki. Msikilizaji, wakati mwingine tena. Basi, kama ulivyosikia kipengele hicho, ni kwamba ni wakati wa salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Msikilizaji, natumaini Jumapili yako ni njema kabisa, uko vizuri. Na mimi niko super, na sedakta nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, niko standby kukuangushia salamu na muziki Jumapili hii ya leo. Natumaini uko supa safi kabisa, na salamu ni nyingi kweli kweli, mmetuma pale kwenye facebook zenu. Nimefurahi sana kwamba mmeitikia, eh, wito wa kutuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki. Na moja kwa moja basi, bila ya kupoteza wakati, niko tayari kutuma salamu na kupeperusha salamu zako. Mwenye bahati ya kufungua kipindi si mwingine, ni wewe Princess Mishi Lali TT kutoka Mombasa kule nchini Kenya. Unapea salamu zako, unasema ziende kwake Brenda Msaga, Edith Muranga, mwalimu Yusufu, mwalimu Amina Rashid na Asha Omari, wote hao wanawaambia ujumbe, jamani tukumbukane. Bila shaka wamepata ujumbe maridhawa kabisa. Nikitoka huko basi, nakwenda kwake Nazareti Mwa Kipembe. Mambo vipi kule Tukuyu, Mbeya? Mbeya mko sawa? Natumaini mko vizuri. Haya basi, salamu zako za leo kwa Tukuyu unapenda ziende kwake Fojai Mamloka, Nail Siobela, Jafeti Maembe, Vasco Makusa, Jacob Alei Pascaleen Lucas Chambi, Nyanda Mayala, Noah Kapindo, Wilfred Tambwe, huko msahau pia Magembise na Vincent JJ Kaji, washikaji zako wakubwa hao, bila shaka mawakubuka. Nikitoka huko basi kwake Nazareti naelekea mpaka kwake Fredrik Doi Mkama akiwa kule Tabora. Mambo vipi pale Tabora? Natumaini mko vyema kabisa. Basi kule Tabora unapenda salamu zako leo ziende kwake Amosi Wambahu, Doto Mahona, Juda Makungu, Juma Makungu, huku msao pia Eliasi Kisinza mkakule wa Mkankule, unamwita mnyiramba halisi. Vilevile umemkumbuka vile Hedengasa akiwa Tanzania, Buhu Magengwa, Mwenda Bahame Bote, Sadat Robert Vantos, unamwita Makule Matias, Hussein Senikang'ombe, Mkuyu Shilinde Gazungu, huku msahao pia Daudi Nkuba na du Bundala Tabu na Pascaline Lucas Chambi, wote hawa wakiwa kulekule nchini Tanzania. Nikitoka huko, basi naluka hadi kwake Masa Ebalo Heritia akiwa Mlongwe Fizi kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Unasema salamu zako ziwafikie washibuchuma wote ulimwenguni. Hao tu ndio umetaka kuwasalimia leo. Safi zimewapata. Na shukuru Eliudi Njagi unasema salamu zako ziende kwa kizazi kipya cha Gen Z kwa kusimama kidete kutetea haki zao na haki za Umoja wa Afrika. Unasema wewe leo ujenzii wote ndio uliowakumbuka. Natumaini jenzii mmepata salamu zenu bila shaka. Haya basi, nageukia kwa nani? Kwake Karim au Baba Sharifa, uko safi Baba Sharifa? Haya, jumapili ya leo basi unapata salamu zako, unasema ziende kule kwake Matikiti Muhamed, Baba Warda, Amina Mlacha, Ashura na Yopa Bakari, Seria Miriam, Abubakar Filbert Jonathan, Kenshambi Charles Mjeshi unamwita huyu, na Adam Rashidi. Ujumbe wote unasema unawatakia amani na upendo, si jambo jingine lolote, ni amani na upendo uwatakia. Na wewe salam zako Victor Kosgei wa Kosgei, unasema wewe ni shabiki kutokea kule Kilifi nchini Kenya. Haya, shabiki mgeni unajiita, unapea salamu zako ziende kwa familia ya mzee Stephen Kech, mama Evelyn Claudisia Monica, Amos Nehemia unasema na wasikilizaji wote wa VOA, ujumbe unasema tunaomba amani ndani ya Kivu. Bila shaka jambo la msingi sana e, kwamba amani ipatikane kule Kivu bila shaka. Haya basi, kabla ya kupata kibao cha muziki, namwona mwanamuziki yuko STB kutupa burudani, ni mwalizao Elias Kisinza ukiwa Mtimbira, Malinyi, Morogoro kule Tanzania salamu zako napendezeni kwake kwa, kwa Buhu Magembe, Mwenda Bundala, Tabu Budole, Kulwa Mahone, Magufuli Jikono, Doto Mahona, Frederick Doi, Doto Mayala na Ludi Nandi. Ujumbe unaambia jamani, salamu ni nusu ya kuonana, na unanitakia kazi njema hapa studio. Nakushukuru sana, hapa studio niko standby, niko safi, niko super moja kwa moja basi, namwona Abigal Chams, tusindikize taratibu hicho na kitu chake. Nani nani, jamani, unayempenda wewe? Hebu sema vitu vyake pale, Abigal Chams, pata vitu msikilizaji. Penda moja, sitaki mwingine, msini waze. Namtaka moja, simtaki mwingine, msini waze. Ha, analia sana Abigail Champs, huyo msikilizaji, na kitu chake hicho nani akitoweka taratibu. Safi kabisa. E, mambo ya mapenzi haya, msikilizaji, sio mambo ya mchezo hata kidogo. Basi kipindi salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika kitangaza kutoka Washington DC, mwenye salamu yake, mwenye zamu yake hivi sasa ni Bernard Orina Ombega ukiwa Naivasha kule nchini Kenya. Mambo vipi pale Naivasha? Natumaini mambo mazuri kabisa, ziwani kule. E, unakula samaki safi Haya basi, Jumapili hii ya leo unapenda salamu zako ziende kwake mke wako mpenzi Rafael Nyabonyi, mkumbuka Chiang George, Mercy Amiani, Joseph Odipo, Andima Douglas, Gecong Abinel, Pukumsau, Richard Kambale, Pascaline Chambi, Pawakalunga Wakalunga, mzee Chunguli, mwenyewe unamwita Mzee Onzunga, Ezekiel Alkana, pia kuwa sau Ford Kimungui na Elizabeth Onyango na kikosi kizima cha mashabiki kwa redio sako kule nchini Kenya unasema unawakumbuka. Bila shaka salamu zimewafikia sadakta kabisa. Nikitoka nchini Kenya, narudi kwake rubeni busumabu Simba, akiwa Shinyanga kule Tanzania. Unapesa salamu zako za Jumapili ziende kwake Elias Samson Mgumbu Bahama Bote, Simon Juma. Mkumbuka pia Renald Juma Busumabu, William Juma Busumabu, Lucia Juma Busumabu na Adela Juma Busumabu, unasema wote hawa na mama yako mzazi Elizabeth. Uh, unasema unawapenda sana Sauti Amerika na mi, kwa niaba ya wenzangu wote nasema asante sana bwana Ruben, endelea kutupenda bila shaka. Nikitoka huko naelekea kwake Ben Jonas mwana falsafa, ukiwa Katavi, Tanganyika kule Tanzania. Haya, mzee wa Katavi, mambo namna gani pale? Salamu zako za jumapili hii unapendazi kwake, na unasema Hede Ngasa Majaliwa William mtu pesa Mwanambuke huku msahau pia Jilili wa Jilili, Jacob Kisena, Mercy Amoit wote hao wanasema nimesalimika. Haya, bila shaka umesalimika, kwa mwalimu wako Kiswahili uko vizuri kaka, usio na wasiwasi. E, zamu ni yake nani sasa? Namkuta mama Daniel Wachanika, mambo vipi pale Chanika? Nafurahi, natumaini uko vizuri. Salamu zako za leo tazigende kwake Daudi Sibale, Hamisi nyumba Sijali Shomari wa Sharif Shamba, kumsahau Baba Nurat mfuga njiwa huyu, namwita Lukas Yeremia au Baba Happy Rose Malima, pia ujawasahau Lileo Mazeka, Juma Dunga, Mama Doubles Mumus Mfaume, Maji Moto Malole na raisi wa wastaarabu kule Tanzania kumsikia huyu jamani, rais wa salamu. Haya, bila shaka nikitoka huko basi naruka kwake Frank Shayo kiwa pale Arusha kule Sakina. Mambo vipi pale Sakina? salamu zako za Jumapili leo, napenda zile kwake Mayala Mashili, kumsaa Shirima wa Shirima, Bakari Saria, bboy Boy Mwita, Franco Robert akiwa Ibinga, Zakaria Nyerere na Doto Mahona. Ujumbe unasema jamani, eh, tukumbukane kupitia VOA. Kwa kweli hapa ndio mahali pa kumbukana, hakuna pengine. Bila shaka zamu yake Elia Martin Majengo. Mambo vipi Martin, ukiwa Singida Tanzania. Natumaini mambo pale Singida yako vizuri kabisa. Jumapili hii leo salamu zako basi unapendeza kwake David Martin Jos Bahola Feso Kijuji Festo Hengo kupenda kumsahau Pawa Kalunga ndio mkumbuka Jailani Rajabu Rasuli Ramadhani Kulungu na Simon Shauri au Baba Ombeni, bila kumsahau Ali Mrangi Girigi Gigiri akiwa Mresa. Ujumbe unasema unawatakia jumapili njema. Bila shaka wameipata pata. Zamuni yake nani sasa? Zamuni yako wewe, rais wa wastaarabu Tanzania unajiita, ukiwa kule Kasese, Tanganyika, mkoani Katavi. Zako salamu na pendazeni kwake Mo Kabush, Joyce Isaac, Same Malila, Simoni Mashimba Malimi Masawe driver taxi huyu namwita na, na Abubakar Ingelesi. Haya, bila shaka kutoka huko, nigeukie kwake Mkuvi Shilinde Gazungu au nasema na, unajiita moto usiozimika, hey. <laughs> Haya bwana moto, salamu zako nataka ziende wapi? Kwa Mbuga Pita Buchiyeki Deusingaya Gando Sawaya Nkuba Shagembe Revius Rekaza Juben Busamu, Busamabu Simba Kasamilo pia umemkumbuka Marco Limbu, Silvesta Francisco, kupenda kwa msaaba Felisha Elisha Mlima, na pia umemkumbuka Kaijage Simoni Washimba na za moyoni haunga bila shaka. Basi salamu zako zimewafikia moja kwa moja. Basi kabla ya kupata kibao kingine cha muziki, tukutane naye Jacob Kisena akiwa kule Katavi. Salamu zako kutoka Katavi unapendezi wake kwa rais wa ustaarabu Tanzania Jafet Maembe akiwa Ugala, Katavi. Makule Matius Husein, na ujumbe unasema jamani, ye maji <gulia> ya ugali haya. Asikia ujumbe wa maji ya ugali hayaonjwi. Haya ndugu yangu, basi wakati maji ya ugali umetoa ujumbe kwamba hayaonjwi. Moja kwa moja, bwana Jacob Kisena, tupate ngoma basi. Ama vipi? Kwake, kwa mkali kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, msikilizaji si mwingine, mzee wa kazi Fali, wengi wanamwita aufali pupa ki chak Mi naipa masanga kiyanjia mfaniamakuhenga kutoka kahamakinyaga Tanzania kwa Jumapili hayo. Napenda kutuma salamu zangu zimfikie huyu makule Matiasi, namba mbili, zimfikie huyu anaipa mpero sekela nyanda, namba tatu, zimfikie huyu anaita huyu mariko embasi, namba nne, azipokee huyu anaita doto mahona Atano na mwisho zipokee mwalimu Kennedy mpembo wa Kagongo hapa, bwana. Ujumbe nawaambia tukumbukane kupitia radio sauti ya Amerika. Nawapenda sana. Tuko pamoja hapa. Asante sana na sisi tunawapenda sana pia, tuko pamoja ndugu yangu, karibu sana Sauti ya Amerika, nikutakie jumapili njema. Amina amina, tuko pamoja haya, asante sana, karibu karibu, karibu Sauti ya Amerika. Niambie jina lako na uko wapi, nazungumza na nani? unazungumza na madam Mamba, jina lingine wananiita Shazma. Asante sana Shazma, madam Mamba, huko sehemu gani kwa sasa? Niko Dar es Salaam. Kana salamu zako ile, unataka ziende kwa nani? Salamu zangu ya kwanza napeleka kwa mama angu, ya pili napeleka kwa baba yangu. Salamu zangu ya tatu nawasalimia mafansi wangu wote wanaonifatilia bongo muzi bila shaka wamepata salamu zako wale wabongo movie, bila shaka wamekusikia vizuri kabisa. Basi ni kushukuru sana, ni kutakia jumapili njema. Basi baada ya kupokea ujumbe huo wa simu moja kwa moja, basi nirudi tena kwenye salamu zenu kwa njia ya barua pepe, hali kadhalika eh, Facebook. Na kutana naye nani hapa, ni zamu yake. Simu ingine ni wewe Kavuni Rashidi, salamu zako leo mpendezi wake Isaya Sambo, mpenda mawe na Mwita Mashaka, Este Sahani, uh, Afiki Nzela, baba Steve mkumbuka, um, pia Pascalin Yejamsaa Andre Xalius Zombe Mwina Kalonda Orembrise Soravo Sayenda Mabula Pawakalunga Wakalunga umemkumbuka Padri Moshi, Efi Mlumbi, Marco Nyanda na mwisho nasema Miraji mwana wa Kibinda umemkumbuka pia. Ujumbe unasema jamani, eh, salamu ni nusu ya kuundana. Asante sana, safi kabisa. Salamu hizo zimefika. Nigeukie kwake nani sasa, Sosten bm mambo vipi Sosten? Salamu zako za leo unapeleza afikia familia yako akiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Viongozi wa serikali hiyo wanasema wanaoshundwa kuungana, unaitakia taifa hilo kwa pamoja waweze kuungana, na wanasema Mungu awajalii amani. Waathiriwa wa vita, magonjwa pia unawakumbuka wakati huu muhimu. Bila shaka wamepata salamu zako. Zamuri yake Salumu Nyoha Wagongole Mboto, Tanzania. Salamu zako waapelezi wake mama yako Mariam Idi akiwa Kondoa icha omit Abba Sancho, Bakari Sharia, Hamisi Mrangi, Hamisi Nyumba na Mpoka huku msahau Hamisi mwana wa Israel, akiwkumboka Kulwa Manyehi Junior na Jose Mahula, bila kumsahau na Juma Dunga, wote hao unasema umewakumbuka na mazamuni yako Andulile aka Andy Boy. Haya, unapela salamu zako Andy, hii leo ni kwa wazazi wako Mr. na Mrs. Mungiro wakiwa pale Dar es Salaam. Huku msao unasema bibi yako mpenzi Mei Mungilwa akiwa Dar es Salam. Pia amekumbuka anti yako mpenzi anti P akiwa Dar es Salam, huku msao pia anti Lulu akiwa kule Washington. Hali kadhalika, huku msao unasema dada yako Warda na kaka yako Baraka wote wakiwa Dar es Salam, Tanzania. na basi kufikia hapo, baada ya kupata salamu kwa njia ya simu na salamu nyingine zote, ni washukuru sana wote wanaoshiriki kwenye kipindi cha salamu na muziki hii leo, moja kwa moja, basi kutoka studio za Washington DC. langu jina ni Sandey Shomari na Waga na kibao chake simi selense, pata vitu na kwa heri, kwa heri kutoka hapa Washington DC. Shukran sana Sanday Shomari kwa kipindi hicho cha salamu na muziki. Sasa na kusomea muktasari wa habari za dunia. Chama kikuu cha upinzani nchini Korea Kusini Jumapili kimesema kitajiaribu tena kumshtaki na kumwondoa madarakani Rais Yoon Suk Yeol baada ya tangazo lake la sheria ya kijeshi ya wakati wa vita. Hata hivyo, polisi walimkamata waziri wa ulinzi aliyesimamia operesheni ya kutekeleza sheria ya kijeshi naye waziri wa mambo ya ndani alijiuzulu. Wawili hao pamoja na Yon wanafanyiwa uchunguzi juu ya madai ya uwasi Serikali ya Siria imeondolewa madarakani mapema Jumapili baada ya waasi kuchukua udhibiti wa mji mkuu Damascus, huku umati wa watu wakisherekea katika barabara za mji mkuu kumalizika kwa utawala mabavu wa miaka 50 wa familia ya Asad. Mgombea wa chama tawala nchini Ghana cha New Patriotic, makamu wa rais Mahamudu Baumia Jumapili amekubali kushindwa katika uchaguzi wa rais baada ya kushindwa kushughulikia kero kubwa ya wananchi kutokana na hali mbaya ya uchumi. Kushindwa katika uchaguzi wa Jumamosi kunamaanisha kumalizika kwa utawala wa mihula miwili wa chama cha NPP chini ya uongozi wa Rais Nana Akufo Ado, uliokabiliwa na mzozo mbaya wa uchumi, mfumuko mkali wa bei na kushindwa kulipa madeni. Mtandao wa kundi la waokoaji wa wa kujitolea nchini Sudan umesema raia ishirini na wanane wameuawa Jumapili wakati kituo cha mafuta kilichopo katika eneo la Khartoum chini ya udhibiti wa kundi la RSF iliposhambuliwa kwa makombora. Jeshi la Sudani ambalo limekuwa likipigana na kikosi cha Rapid Support Forces RSF tangu Aprili 2023 limeweza kusonga mbele kuelekea mji mkuu katika wiki za hivi karibuni kwa lengo la kuudhibiti tena mji wa Khartum. E, vyanzo vya ndani ya makundi ya wanamgambo wa Palestina huko Gaza Jumapili vimesema kwamba Hamas imewataka kukusanya taarifa kuhusu mateka wanaoshikiliwa na makundi hayo kwa ajili ya maandalizi ya makubaliano ya kusitisha mapigano na kuachilia mateka na Israel. Hamas imeambia matawi yake ikiwemo Palestinian Islamic Jihad, the Popular Front and the Popular Resistance Committee kuandaa taarifa iwapo mateka bado wako hai au wamefariki, vyanzo hivyo vimeiambia AFP. Rais mteule wa Marekani Donald Trump Jumapili ametoa wito wa sitisho la haraka la mapigano na mazungumzo kati ya Ukrain na Russia ili kumaliza vita visivyo na maana na kupelekea rais Volodimir Zelenski kusema amani haiwezi kupatikana bila dhamana, bila dhamana. Trump alitoa matamshi hayo saa chache baada ya kukutana na Zelenski mjini Paris, katika mkutano wao wa kwanza wa ana kwa ana tangu Trump kushinda uchaguzi wa mwezi uliopita. Mwisho wa habari za dunia. Mlikuwa nami Patrick Nduimana na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni Idi Ligongo nikisema kwa herini na usiku mwema, kutoka Washington DC.