Karibu, karibu, karibu kwenye VOA Express msikilizaji, tayari ni saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington ni saa mbili na nusu za asubuhi. Msikilizaji, ni siku nyingine murwati kabisa ya Jumanne, natumaini huko safi, Disemba kumi, mwaka elfu mbili na ishirini na nne nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya nyumba hii ya studio langu. Jina naitwa Sandei Shomari. Mimi ni mkamiti kibayasi. Kwa pamoja tutashirikiana katika dakika hizi 30 za VOA Express, ambapo hapa Washington ni saa 2 na nusu asubuhi. Hali ya hewa ni nzuri kabisa, kuna ukungu, lakini mambo yanaendelea shwari kabisa. Katika swali la barazani tumekuuliza kuanguka kwa Bashar al Assad wa Syria, unadhani kutaleta mabadiliko gani mashariki ya kati? Hapo tutasoma maoni yako mseto na kuyasoma kadri tutakavyojaliwa. Hali kadhalika VOA Express inaambatana na burudani ya muziki. Leo hii basi, utasikia kibao kinaitwa Fans Bachelor. Ah, mambo mazuri kabisa mengine <laughs> yeah. Utayasikia kadri ambavyo uh, muda unavyokwenda ndivyo miziki itakavyokuwa ikipigwa. Bila shaka mambo hayo, Mkamiti, unayosema ni mazuri kwelikweli. Hatuwezi kusubiri kuyasikia. Vilevile, msikilizaji, eh, katika bara za Zanji, tunakuuliza, je, mabadiliko gani umeona katika miaka sinatatu ya uhuru wa Tanzania bara? Basi utatuambia ah, mambo yatakapokwenda pale. Mkamiti, pengine mambo ni mengi zaidi. Eh, wako, kwa upande wako ulikuwa unasema kwamba leo kuna vitu vingi ambavyo utaangalia ikiwemo e, pia habari za dunia sio haswa lakini kwanza sande no. turudi kwako wewe mwenyewe tuandalie kile ambacho umekipanga ambacho kinatufungulia ukurasa kinatufungulia VOA express kinatuangazia yale ambayo yanamgusa kijana mwanamke na jamii kwa ujumla Sawa kabisa, nashukuru sana msikilizaji. Uh, moja kwa moja wasaanzia kule nchini Uganda, ambapo nchini humo inaripotiwa kwamba serikali ya nchi hiyo imechukua hatua ya eh, kutoa chakula mashuleni kwa wanafunzi wa shule zote za serikali nchini kote Uganda. Uamuzi huu unaonyesha mabadiliko katika maamuzi ya kisera kwa nchi hiyo ya sera ya elimu ambayo hapo awali ilikuwa haitoi chakula kwa watoto mashuleni, ikisema kwamba mzazi ana wajibu wa kumpa mtoto chakula akienda shule. Lakini waziri wa afya wa nchi hiyo Mama Janet Kataha Museveni alizungumza nchini humo akisema kwamba hapana, wameamua kubadilisha uamuzi huo kwa sababu wazazi wengi hivi sasa wanashindwa hata kuwapa watoto hela ya chakula shuleni au kuwapa chakula wapeleke shule kutokana na matatizo ya kifedha na hali ngumu ya uchumi. Kwa hiyo hapa imepelekea wabadilishe uamuzi. Tunaye profesa kwenye laini ya simu ambaye yuko huko nchini Kenya, uh, nchini Uganda kumradhi, akitueleza hali ilivyo, nini ambacho yeye kwa upande wake anakiona na, na kwa nini hali iko hivyo, pengine sera hii itakuwa na mabadiliko ya aina gani ambayo yeye anayona kwa upande wake, ni jambo ambalo uh, tutaliangalia hapa na kumuuliza profesa Aida Mutenyo. Tuambie kwa hiyo unafikiri hii au umeipokea vipi hatua hii hoja, uh, serikali imetoa ninio? Mm, swala ambalo ni swala kuu sana kwamba chakula kiwe kikipewa watoto shuleni, yaani ni kitu ambacho tume, tumelichukulia kwa nguvu na tumelipokea vizuri sana. Ni swala ambalo waziri amefikiria kwa kina ili kuwezesha watoto kuwa shuleni. Huu mpango ulikuwepo Uh, wakati ule ambapo uh, masomo yalivyokuwa, wakati ambapo kulitangazwa masomo ya bure kwa wanafunzi wa shule za msingi na shule za sekondari. Kumbuka kwamba uh, tulikuwa kuna ila ambapo inaitwa USE and UPE, Uganda Secondary School Education, uh, USE, halafu na primary, na, uh, UPE, Uganda Primary Education ambayo ilikuwako ni bure, masomo ya bure kwa wanafunzi wote katika kiwango hicho, na ilikuwako ni wazazi wachangie kwa chakula. Lakini pia hali hiyo haijaleta mrejesho mzuri namna ambavyo serikali ilivyofikiria, na, na imegundulika kwamba watoto wengi unajikuta kwamba wanadondoka kadri wanavyoenda na na madarasa, na hali inavyojitokeza katika nyumbani kwao, mtoto ambaye ametoka nyumbani hajui kama kutakuwa na chakula ama kipo na huenda hata jioni hajui kwamba kitakuwepo ama pia kiko. Wakati mwingine ni vigumu kumudu mwanzo wa kitaaluma na pia katika ile afya nzuri ya kuwa shuleni. Kwa hivyo nadhani ni wazo zuri ambalo wizara imefikiria kuona kwamba ndio tuko na watoto ambao kule mashinani, hali ya wazazi hao ni ngumu, na hali pia kwa kweli imezidi kuwa ngumu. Kwa hali kama hiyo, kwa mtoto ambaye angefanya vizuri, huenda wakati mwingine asifanye vizuri lakini endapo kutakuwa na chakula shuleni, moja, mwanafunzi anakuwa na ule ujasiri kwamba angalao nitapata chakula shuleni. Hiyo ni ya kwanza. Pili, kitaaluma mtoto anaimarika anakuwa ana, anawajibika kuona kwamba lazima niwa shuleni kwa sababu kuna chakula, alafu katika ile kazi ya kujikuza, kujiendeleza na ca anakuwa na ule, yani, anakuwa na ule ukubalifu wake wa kuona kwamba anaendelea kimasomo licha ya kuwa kwamba kule nyumbani hata kufikiria lakini anajua kwamba nikienda shuleni nitamakinika kusoma na pia kuna chakula. Haya, ni Profesa Aida Mutenyu, huyo msikilizaji kutoka nchini Uganda akieleza hali halisi ambayo mtu anaweza akaizungumza na hali ilivyo kwa wanafunzi mashuleni baada ya maamuzi ya serikali ya Uganda. Natumaini ee, swala hilo basi pengine litaweza kufanikiwa na kuondoa hiyo kadhia kubwa kwa wazazi. Nafikiri hii tu mkamiti, si Uganda, si Uganda, nafikiri nchi nyingi za Afrika Mashariki inabidi wafikiria swala hili, kwa sababu shule nyingi katika nchi zinaendelea kama Marekani, watoto mm. wanapatiwa vyakula, kuwapunguzia wa wazazi mzigo wa kuwapa chakula wakienda shuleni. Basi tupate kibao cha muziki. Tunaelekea mm -hmm. wapi kwenye kibao cha muziki? Tunaingia Afrika Kusini, tunasikiliza Vulindlela <muchilipan> Haya, msikilizaji, haya, samahani kibao hicho ni fans kutoka kwa Davido, mambo mazuri kabisa eh, no, mazuri kweli kweli. Haya, wakiwa wameanza na kile kibao chao wakianzia, kama vile wametumia ile simu ya Vulindlela eh, ukisikia ukasaa wanatupeleka Afrika Kusini ama vipi? Lakini kumbe ni Davido msikilizaji, na huyu jamaa Odumu Dblvck au Chike wanamwita sio mchezo. Shughuli ya pamoja mzuri huo, bila shaka ushirika wa nguvu kabisa huo. Baada ya kusikiliza kibao cha fans, sasa tunaelekea kuangazia kongamano eh, la nane ambalo linafanyika kila mwaka la Africa Women in Media kwa mwaka huu wa 2024 kongamano hili limefanyika Dakar, nchini Senegal na kuhudhuriwa na wanawake viongozi katika vyombo vya habari na wale wanaoendesha mitandao ya kijamii. Wanawake wa Kiafrika katika midia wanatoa wito wa kusikilizwa kutoka kwa watendaji wa vyombo vya habari, wasomi, asasi za kiraia na watendaji wa sera, kuchunguza mada vyombo vya habari na uendelevu kutoka kwa mitazamo mbalimbali mbali. Yamezungumzwa mengi sande katika kongamano hili ikiwa ni pamoja na swala la akili mnemba AI amezungumziwa. E, maswala ya uandishi wa habari endelevu, hali kadhalika, sera ya vyombo vya habari na kanuni, ujasiriamali E, na maswala ya ecologies ya vyombo vya habari, nimezungumza na Imani Hendrick, mmoja wa wanawake walioshiriki katika kongamano hili huko Senegal, na nikataka kujua maazimio ambayo uh, yameafikiwa katika kuimarisha maswala haya yanayomgusa mwanamke katika haya, miongoni ndio kwa nimeyataja, na hivi ndivyo wanavyotueleza. um, Kamiki, nashukuru sana kwanza, ni mkutano ambao ulikuwa eh, wenye tija hata kwa wanawake ambao ni wanahabari na ambao wamepata bahati kushika nafasi mbalimbali za uongozi uh, katika ule mkutano, maazimio mengi ambayo yalifikiwa, hasa hasa ni kuhusiana na kuendana na maendeleo ya teknolojia, kwa sababu kwa kiasi kikubwa wanawake inaonekana wanaachwa nyuma, sio tu katika nafasi za uongozi, lakini hata kupata um, coverage kwenye vyombo vya habari, namna ambavyo wanakuwa wanasimuliwa kazi zao ee, wanawake maumbile yao yanatangulizwa mbele kuliko uwezo wao na kazi zao ambazo wanazifanya. Kwa hiyo makubaliano muhimu sana ambayo mimi niliyachukua ni wanawake, sisi wenyewe kwa wenyewe kuinuana na kupeana hamasa na kutiana moyo, kwa sababu kuna wanawake wengi sana wenye uwezo. Kuna wanawake wengi sana ambao wanaweza kufanya kazi kubwa kwenye vyombo vya habari, wanaweza kuleta chachu, wanaweza kuwa chachu ya mabadiliko kabisa, lakini wamekosa nafasi, na wengine wanapata nafasi, lakini wanashindwa kuendelea mbele kutokana na kwamba wakipata changamoto hakuna mtu ambaye anawasaidia. Lakini pia eh, wanawake tulikubaliana kwamba tuende sambamba na mabadiliko ya teknolojia, lakini kubwa zaidi ni kupambana na ukatili wa kijinsia mtandaoni, hasa kwa wanawake ambao ni waandishi wa habari na wanawake ambao kwa namna moja ama nyingine ni vioo vya jamii. Ni namna gani ambavyo mmejadili uh, na kuweka mikakati ya kumlinda mwanamke uh, na masuala haya ya unyanyasaji wa kijinsia katika mitandao ya kijamii hali kadhalika uh, maswala ya haki za binadamu kwanza, kulikuwa na wa, kulikuwa na warsha mbalimbali, kulikuwa na mawasilisho uh, ya tafiti mbalimbali ambazo zimefanyika juu ya ukatili wa kijinsia kwa wanawake, hata katika mitandao ya kijamii na majukwaa ya kidigitali. Uh, lakini pia kulikuwa na mafunzo wataalamu mbalimbali, nikiwemo mimi, tulikuwepo pale tukijitahidi kutoa mafunzo namna ya kujilinda na ukatili wa kijinsia mtandaoni, hasa kwa wanawake. Kwa hiyo makubaliano haya hayakuja tu kutoka uh, kwamba mtu alifika nayo, lakini katika kujadiliana kwa pamoja, kubadilishana uzoefu, kushirikishana ujuzi, tuliweza kuadhimia kwamba, uh, kwanza mapendekezo yalikuwa mengi, ikiwemo Uh, kuwa na mazungumzo na hawa wamiliki ama waanzilishi wa mitandao ya kijamii kuhakikisha kwamba kunakuwa na njia mahususi za kuripoti ukatili wa kijinsia mtandaoni, kwa sababu ukiangalia katika nchi nyingi hasa za Afrika, ukatili wa kijinsia mtandaoni unakuwa umechukuliwa kama mzaha. Mtu anavyofanyiwa ukatili, mtu anaona kama utani ama ni kitu ambacho ni mi... sio cha kupigiwa kelele kwa hiyo tulikubaliana kwamba elimu iendelee kutolewa, lakini pia katika nchi moja moja ambazo walishiriki, sisi kama wanahabari tulikubaliana kwamba tupigie kelele na kulitilia mkazo suala la kuwepo na sheria na sera mahususi kuhusiana na ukatili wa kijinsia mtandaoni, kwa sababu haki za kidijitali ni haki za binadamu pia. Shukrani sana Imani Henrik. Uh, mmoja wa wanawake ambao wameshiriki katika kongamano la Africa Women in Media huko Dakar nchini Senegal akizungumza na VOA Express. Tayari kusikiliza habari za kimataifa. Katika habari za dunia, rais wa Ukraine Volodimir Zelenski amesema kwamba hatua kali pekee zinastahili kuchukuliwa ili kumaliza vita vya Rusia nchini Ukraine na kuleta amani ya kudumu. Zelenski amesema hayo siku chache baada ya kufanya mazungumzo na rais wa Ufaransa Emmanuel Macron na rais mteule wa Marekani Donald Trump. Amesema lengo lao kubwa ni kushirikiana kumaliza vita na kuonyesha shukrani kwa Rais Trump kwa kuonyesha nia ya kumaliza vita hivyo ali rais huyo wa Ukraine amesema alimwambia Trump kwamba rais wa Rusia Vladimir Putin anamwogopa na labda China Maafisa wa afya wa Palestina wamesema leo Jumanne kwamba mashambulizi ya angani ya Israel yameua watu 25 katika ukanda wa Ghaza. Wamesema makombora yamepiga jengo la ghorofa kadhaa katika Beit Hanon, kaskazini mwa Ghaza, na wengi wa waliouawa ni watu wa familia moja. Mashambulizi hilo basi linajiri baada ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu kusema kwamba kuna fursa nyingine iliyo tayari ya kufikia makubaliano ya wanamgambo wa Hamas ya kuachilia huru mateka waliokamatwa mwaka 2023 wakati Hamas waliishambulia Israel. Waendesha mashtaka wa New York wamefungulia mashtaka ya mauaji mwanamume mmoja kuhusiana na tukio la kumpiga risasi mkurugenzi mkuu wa shirika la bima la afya la United Health Care. Luigi Nicolas Marwan anazuiliwa bila, bila kuachiliwa kwa dhamana katika jimbo la Pennsylvania baada ya kukamatwa na kufikishwa mahakamani kwa kosa la mauaji kwa kutumia bunduki, ulaghai, miongoni mwa mashtaka mengine. Haijakuwa bayana iwapo Manjion mwenye umri wa miaka 26 anawakilishwa na wakili anayeweza kuzungumzia mashitaka dhidi yake. Mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Siria, Jer Peterson, amesema leo Jumanne kwamba mtihani mkubwa na muhimu unayoikumba Siria kwa sasa ni hali ya baadaye baada ya kuanguka kwa utawala wa Bashar al Assad. Amesema kazi ngumu ni namna ya kupanga upya utawala wa Siria na uongozi mpya wa kisiasa. Akizungumza na waandishi wa habari mjini Jeneva, Peterson amesema kwamba Siria inahitaji maandalizi ya kweli na muhimu ya kupata mabadiliko mapya yanayojumuisha watu wote wa Syria. Peterson amesema mchakato kama huo unatoa fursa ya kuondoa vikwazo vya kimataifa na kurudi nyumbani wakimbizi nchini Syria. Sisi ndo mabachela bachela, hatutakindo wa mabachela tunakula ujana mabachela bachela, Mwani wa mabachela hao. Msikilizaji wakiongozwa naye nei wa mitego e, kutoka kule Bongo nchini Tanzania flavor anakuambia wao ndio mabachela michango ya rusa. <laughs> Watatoa, watahudhuria, watakula, watakunywa, lakini wao wenyewe hawaui barazani. Leo Disemba kumi ni siku ya haki za binadamu. Unadhani haki zako zinalindwa? Maoni yako yako mengi sana. Tayari tuna msikilizaji kwenye laini ya simu, tumkaribishe kwanza, alafu tuendelee. Karibu msikilizaji, tambulishe jina lako, mahali ulipo, tupe maoni yako. Hapa unaongea na Thomas Mayunga mwana oresia, anatokea Geita Tanzania. kupitia Desemba siku ya haki za binadamu, binafsi siwezi kusema kwamba haki zinalindwa, hasa katika ukanda wa Afrika. Nilipata nafasi ya kusomeshwa na serikali Mwaka elfu mbili na moja baada ya wazazi wangu kupata shida na kushindwa mimi kuniwezesha kupata elimu ya sekondari wakati huo wa nilifutwa shule nikiwa komwani. Lakini cha ajabu katika ile nafasi ngazi za kata zilipita nafasi za watu kumi na kila kijiji kikapata nafasi ya wanafunzi watatu. Miongoni mwa wale wanafunzi watatu nilikuwa mimi pamoja na kijana mmoja. Cha ajabu yule kiongozi kipindi hicho akapitisha majina ya watoto wanaotoka katika familia zinazojiweza kiuchumi badala ya kufuata kanuni na taratibu ambazo zimewekwa, kwamba tusaidie watoto wasiojiweza. Kwa hiyo kuna hati nyingi sana, usipopata mtu wa kuzifuatilia zinakandamizwa. Tuseme tu kwamba viongozi wengi hizi haki za binadamu zimebaki kuwa majukwaani na kutafuta sifa kwenye mataifa jirani. Kumbe ndani watu ambao ni wananchi husika wanalia na kushindwa kupata haki zao za msingi. Mm -hmm. Asante sana Thomas kwa mchango wako wakosan. Uh, sande kila no. mmoja na maoni yake, na kila bila mmoja shaka, mchango wake ni mzuri mm -hmm. unapokelewa basi mm -hmm. Tuendelee kusoma yale ambayo tumeyapata kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ni naye Ddr Sahani anatokea Kaskazini uh, Kivu Kaskazini huko DRC. Ameandika yeye huko DRC hajaona haki kuzingatiwa, iwe kwa mama baba au kwa watoto, maana watu wanaendelea kufariki kiholela na bila kufuatiliwa haki za binadamu ziweze kuheshimika, ni bora amani ipatikane huko mashariki mwa DRC, eneo la Kivu. Haya, niko na Wilson Nyagusuka, yuko mashariki mwa Kenya. Anasema ni Mungu tu hapa anatulinda kila wamkapo, kwena binadamu ambaye anakiuka haki zako anakuona wewe kama vile mnyama. Cyrus Kosjei anasema ufisadi ndio unatufinya afya. Ni ya Mwenyezi Mungu au una uwezo ukaongea, unatekwa nyara Maneti Magongo Kioni akiwa kule Iringa Uluti anasema haki hazilindwi, na dhulumiwa tu. Na ndugu zangu, baada ya mama yangu a kufariki, ndoto yangu yote ikazima. Lestant Bibar anasema yeye binafsi anaishi kwa kukwepa kufanya matatizo na wengine na wenye mamlaka, ili kuepuka mazito na makubwa ya nchi, lakini hajaandika anatokea taifa gani. Sawa kabisa. Huyu Bushiru Mnalima akiwa Songea, Tanzania, anasema wanaotakiwa kulinda haki ndio hao hao wanaovunja hizo haki. Asante Emmanuel Tawembe Bahati, yeye anasema kwa kweli duniani hakuna haki, tusidanganyane. Hali ni mbaya, inatiisha kila mahali, lakini hajasema anapatikana wapi, na kisha akaweka emoji za kucheka. Mrendo Justo akiwa nchini Kenya anasema hapa Kenya kaangalia kwa Kiingereza, hatupewi heshima yetu hata kidogo. Kafi Kongolo Shikeza yeye anasema ni muhimu sana katika maisha kutambua haki zako, lakini kwa sasa nchini DRC ni ngumu sana kupata haki, na kisha akaweka bendera ya DRC. Samuel Elias yeye anasema haki tutaipata mbinguni pekee, hakuna sehemu yoyote utaipata haki pia kuna ujumbe kutoka kwake huyu Juma Hassan Jaka, amesema ah, mmechelewa sana kunishtua. Haki kwa kweli hai tendeki shukrani kwako kwa, pia wewe unajiita electrical wayman, mfundi umeme huyu, kwa mchango wako. Hali kadhalika tunakushukuru pia wewe Isaya Sambo na Jeremia Wangaya na wote mlioshiriki kutoa maoni yenu katika VOA Express kipengele cha barazani. Sasa tupake. bila shaka ni wakati wa nini, wanasema muziki bila muziki ujasukuma gurudumu la Express. Msikilizaji unaambiwa huyu anaitwa Mane Wota Akishirikiana mtaalam Christian Bella na, na mzee ah, yeah. ah? wa kazi anakwambia kilinde, kilegendari, wanakwambia watakavocheza mkamitii shughuli <laughs> kilejendari, wanakwambia wazee wa ah, kazi <laughs> vizito hivyo msikilizaji, vitu vizito a kamiti anatikisa kichwa, ukipata vitu unapata wanaita mzuka, sio hapo? <laughs> unaambiwa kuna mzee wa bongo fleva ambaye pia ni mkongolee mm -hmm. Ana asili ya Kongo, anamwita mzee wa kazi, Christian Bela. Huyo anaimba na kucheza kweli kweli, yani sio mchezo <laughs> akishirikiana na hali kiba hatari kubwa, anamalizia kule mbele. Basi eh, ni kikosi cha kazi cho, msikilizaji, wakifanya vitu vyao kwenye hii video ya kilegendari. Naona hapa mm -hmm. Eh, wanakata vitu kweli kweli, mkamiti wako vizuri. Hawa jamaa haraka haraka. Basi tuende kwenye swali la leo. Kuanguka kwa Bashar al-Assad wa Syria unadhani kutaleta mabadiliko gani mashariki ya kati? Eli Joseph anasema hakuna mabadiliko kama washawishi wa nje hawataacha, hawatawaacha wa Syria waamue mambo yao wenyewe. Didia Sahani Lubero anasema mi si dhani kama kuna mabadiliko yatakuwepo, kwa sababu maeneo hayo kuna makundi mengi ya waasi eh, ambao wanaang'ania madaraka na kusalitiana, na vurugu zinaweza kuanza tena. Zabulon Mwongeza anasema anapatikana Bweni, anasema ewe Raisi Bashar al Asadi vema ujiuzulu, sababu raia wakutaki tena. Haya Ngasa, Ngasa. Shukrani sana, hali kadhalika shukrani Onesi Mhema na Ndinyo Bramol. Haya, tuangalie yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii haraka haraka. Kwa upande wako, sande, twende kazi hii. Haya basi, kwa upande wangu vitu ni vizito, Mkamiti, ambapo hii leo mwanamitindo wa kimataifa wa Tanzania anaitwa Milen, Milen Happiness Magese amekabidhi ah, kiti cha milioni tatu za Kitanzania kwa mtindo mwingine. Elizabeth Masuka ambaye ameibuka kuwa mshindi wa Samia Fashion Festival kule Zanzibar mwaka 2024 vitu ambavyo vimekuwa vikitamba mkamiti kweli kweli. Hali kadhalika wakisema ni kushangilia Zanzibar Dey. Mkamiti, hebu niambie, unasema upande wako uliona kitu gani? Kuna huyu kijana ambaye uh, hapa juzi kati ametanda kwenye mitandao ya kijamii ambaye alihusika na tukio la kumpiga risasi mkurugenzi mkuu wa shirika la bima ya afya ya United Healthcare hapa nchini Marekani amepatikana nam, na kweli imekuwa amepatikana akiwa anakula makdounaea. Unaweza ukaamini? Yuko makdounaea anakula zake. Makidi, watu sindouja, si tafuta huyu jamaa huyu haraka, wakapiga simu polisi, wakaja wakamchukua haraka bin fasta, mm -hmm, ambaye amekuwa akitafutwa kweli kweli kwenye mitandao. Haya mkamiti, muda umekwisha kabisa. Nishukuru wote mlandawa Express. Jina langu ni Sunday Shomari, niaba mkamiti na wenzangu wengine wote. Kwaherini, kwa sasa tukutane no, baadaye.