Hujambo msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, jina langu ni mkamiti kibayasi. Ni siku nyingine tena tunakukaribisha katika VOA Express, ikiwa leo ni Disemba 16 mwaka huu wa 2024. Bila shaka msikilizaji, basi ni siku nyingine murwati safi kabisa ya Jumatatu. Natumaini hujambo huko standby kuungana nasi kwenye VOA Express, ikiwa ni alasiri kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati na hapa Washington ni saa mbili na nusu za asubuhi. Mambo safi kabisa msikilizaji, naitwa Sandei Shomari, nimekusha jaa tele ukipenda kama pishi la mchele, niko standby kuletea vitu vizito mkamiti. Miongoni mwa mambo ambayo tunayoangalia hii leo ni swala zima la yale yanayoitwa maoni kuhusu huduma za wastaafu katika eneo lako au pale unapoishi. Nini ambacho wewe unakiona kwenye swala zima la barazani? Tunamulika hilo haswa bila kusahau VOA Express. Bila muziki bado haijakamilika, hivyo basi tutakuchezea vibao mbalimbali mbali. E, moja ya vibao hivyo ni no one. Utasikia nani amepiga kibao hicho, hali kadhalika uzambwire <laughs> vibao vizuri kabisa unavipata ndani ya VOA Express pekee, na habari za kimataifa pia tunakuletea siku ya VOA Express, lakini sande a, tuanze kuangazia a, Tunafahamu kwamba sasa hivi basi ulimwengu, watu wapo katika hemwahemwa za hapa na pale uh, wakisafiri kutoka eneo moja kwenda jingine kwa ajili ya maandalizi ya yes, sikukuu za Christmas, hali kadhalika mwaka mpya, ambapo mataifa kadhaa yanajiandaa kukaribisha mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano. Anaposema mataifa kadhaa, kwa sababu mm. kuna baadhi ya mataifa ambapo mwaka mpya ukifika kwa wao bado, kwa mfano Ethiopia na mwaka mpya tofauti na mataifa mengine yanaposherekea Mile sasa shaki. Wakati kama huu ukifika, watu huwa wanapenda kuandaa vyakula vya aina tofauti tofauti eh, mahanjumati tunasema, mm -hmm. ya yeah, kutoka kila pembe Eh, naalika, mfano unaalika, kwa mfano sande, utaalika watu kutoka mataifa tofauti, labda taifa la Nigeria, utataka pengine waandalie chakula cha kutoka huko kwao wajisikie kwamba wapo nyumbani. Bila shaka na watu wao wanakula wakati mwingine kupita kiasi mm -hmm. wanakunywa wakati mwingine kupita kiasi, kiasi. hivyo sasa mm -hmm. nimezungumza na Dr. Theophil Wangata yeye ni mtaamu, mtaalamu wa afya kutoka Precise Health Care ya Nairobi nchini Kenya. Na kwanza nikataka ushauri wake kwamba jamii katika hemwahemwa harakati hizi za uh, sikukuu na kadhalika, ni vyakula gani mwafaka ambavyo binadamu aina yeyote anatakiwa kula ili kuhakikisha mwili wake unakuwa na afya bora zaidi na kupata nguvu za kuweza kujishughulisha katika shughuli zake za kila siku. Mlo bora, hivi ndivyo anavyotueleza. Kwa wakati huu ambapo kuna shamra shamra za Krismasi mwa na mwaka mpya, lazima tuangalie lishe ambayo ni bora. Na lishe bora lazima tuangalie vitu kama kwanza uh, don't skip meals, yani chakula ule, breakfast, lunch na supper. Hata ukisafiri usi Uh, safiri bila kula kitu ili tumbo isiwe bila chakula. Uh, alafu avoid ile chakula iko na mafuta mingi kama zile zinaitwa fast foods kama chips ama zile ambazo zimetengezwa zi, zi kwa haraka kwa sababu ziko na calories mingi na ziko na mafuta mingi pia. Ensure kuwa vinywaji ambavyo ni vya kulevya kama pombe Yani, alcohol isiwe kwa wingi, drink with moderation, salt intake, yani chumvi iwe kidogo tu ile kiasi na usiongeze chumvi kwa chakula ambayo uishapikwa kwa sahani. Pia kumbuka uh, kula ile zile fruits ambazo ziko na rangi tofauti, yani different types of uh, fruits, matunda na uh, upande wa proteins, kama nyama usiwe ukikula sana nyama ambayo iko na mafuta mingi. Jaribu kutoa mafuta, hata kama ni nyama choma, ujaribu kutoa mafuta kwanza ndio uchome ile nyama yenyewe ndio unakula hiyo. Na pia upande wa uh, nyama, uavoid kula nyama ambayo iko red meat. So uweze kula kama kuku ama samaki zaidi kuliko kula red meat. Dr. Wangata, kuna baadhi ya watu ambao uh, katika maisha yao bila ya kupata nyama kama ulivyosema red meat siku kwao mm, uh, haijakamilika au watu ambao uh, chakula watakula, lakini watahakikisha wanaongeza chumvi ya ziada baada ya chakula mm, kuwepo mezani, ushauri gani unawapatia watu aina hii? Ushauri ni kuwa yule ambaye anapika chakula ajue kuwa uh, Upishi bora ni lazima uwe na chumvi ambayo ni ya kiasi cha kufaa, ili wasiweze kuongeza, kwa sababu wakati wote unaongeza chumvi baada ya, ya ya kupika ama kwa sahani, inakuwa chumvi zaidi ya ile mwili unaweza uh, tumia alafu pia Uh, nyama sio lazima iwe nyama ya ng'ombe ama mbuzi, ndiyo iwe nyama mzuri. Hata kuku na samaki, ndio twasema kuwa white meat iko more healthy na ni mzuri kutumiwa. Shukrani sana Dr Teofil Wangata kutoka Precise Healthcare ya yani Nairobi nchini Kenya, akizungumza na VOA Express leo ikiwa ni Disemba 16 2024. Tupate burudani ya muziki uzambwire. Nani huyu ni mwanamuziki, anaitwa Shemi. Msikilize msikilizaji huyo, na chake hicho, pata vitu mambo mazuri ya Shem kutoka Rwanda. Uzambwire vibao hivi unapata ndani e ya VOA Express pekee. Taratibu na makitoweka vizuri kabisa, paka masaba mkamiti, sauti safi kabisa. Huyo ni eh, mwanamuziki machachari kutoka kule nchini Rwanda. Basi moja kwa moja tukitoka huko Rwanda, mkamiti, tuangalie eh, katika masuala haya haya ya muziki, mwanamuziki maarufu kutoka nchini Tanzania, ambaye huyu ni mkongwe wa Bongo Fleva ambaye pia anatoka kwenye familia ya muziki, wengi wanamfahamu Ruta Max Bushoke ambaye ametamba na vibao vingi kule Tanzania, kama vile Nalia kwa Furaha, ametembea junia yetu, kibao chake kingine kinaitwa Mume Bwege, bila kusahau Barua. Ametembelea hapa Washington DC na kuja kwenye tamasha maalum, lakini vile akapata nafasi ya kuja kutembea studio zetu na mkabiti basi, moja kwa moja eh, tumezungumza naye hapa studio. Na kwanza kabisa nikataka kujua kwamba katika muziki, Bushoke amekuwa kimya muda mrefu sana. Kulikoni? Nini kimepelekea ukimya huu wa muda mrefu, Bushoke? Tueleze. Akimya kimekuwa kirefu, kila jambo lina wakati wake, kwamba ngoma ninazo. Lakini ni jinsi tu ya kurelease na kwa kuwa bado tupo hai na Mungu bado tunamtegemea sana, na yeye ndo anasababisha kila kitu, hata haya mawazo na hayo maswali na majibu yote, ndo yeye anasababisha. Basi tusubiri soon is very soon. Ngoma, ngoma nitaachia mm-hmm, na taachia kama vile, kwa sababu unajua kuna watu wengine wanaweza wakategemea kwamba akitoa ngoma anaweza kana twele ti ti, ti, ti, ti, labda atatoa kama vile wenyewe wanasema back to back moja mbili, hapo hapo. Hapana, mimi nitatoa ngoma kama vile ambavyo wakati unaruhusu, na kwa sababu mimi nafanya muziki wa hisia, kwa hiyo ni muziki wa feeling. Saa nyingine unaweza ukaingia studio ukafanya wimbo, watu wanahitaji wimbo na ukafanya wimbo, ukaona wimbo uko sawa, lakini bado ukaamua bado sio wakati sahihi wa kuutoa. Kwa hiyo mimi nacho ni kumshukuru Mungu, namshukuru Mungu kwanza, kwa nyimbo ambazo tayari nimeshaitoa. Ni ngoma ambazo mpaka sasa hivi zinanibeba, zina kama ambavyo, mpaka hata nimekuja huku America, kama ambavyo nimejuana na promoter Julie Kombe, ni kupitia hizo hizo ngoma na hiyo hiyo kazi. Sio kwamba labda tuna kitu kingine cha kujuana, ni hizo hizo ngoma zimeweza kulast mpaka hii leo. Na pengine hatua ngumu ulikushaipita kipindi hicho, umefanya nyimbo zako na lia kwa furaha ukiwa na Miss Tanzania wa zamani, ndio ndio, mke wa bilionea Mariam. Naam, na vile vile ukaja ukafanya jina kina Juliana Kanyomozi, ndio ndio, pengine ile kuchukua flavor ya muziki wako eh, kutoka pale Tanzania, na, ku, na kuimba na watu tofauti tofauti, ukilinganisha miaka ile na sasa, kile ambacho unaona tofauti pengine unaweza kutuambia kwa wewe na, na uzoefu wako wa muziki, au tofauti ni kwamba pia hili ni la kumshukuru sana Mwenyezi Mungu, kwamba utofauti ni kwamba miziki ya ambayo sisi tumefanya au miziki ambayo mi nimefanya na namshukuru Mungu kwamba i mpaka sasa hivi bado inasikika. Sasa utofauti ni kwamba miziki ya sasa hivi inafika mbali sana, lakini hai haikai sana. Yani, mziki unatoka na we mwenyewe unaukubali, yani wote kwa pamoja tunakubaliana, yani hii ngoma ni kali. Na mtu akisema je, yeah, inaweza ikafanya ikafanana na yako yako labda ya barua, naweza akasema no, huu wimbo ni mkali sana hata kuliko wa kwangu wa barua. Lakini majibu yanakuja wenyewe, wazungu wanasema time will tell, yani muda ndo majibu. Lakini baada ya miaka miwili bado unakuta kumbe barua bado ni kali, kwa sababu wimbo ambao umetoka leo ambao tulihisi ni mkali kuliko barua yeye ume, mwenyewe mwenyewe msanii ukimuuliza, bado wimbo wako ni mkali? Yeye mwenyewe atakataa yani, pia hayuko proud na ule wimbo. Kwa utofauti ni kwamba kama hii mitindo asilimia kubwa ingekuwa tunaianzisha sisi na inaweza kufika nje ya nchi labda pipi, pia sisi wote tungeweza kuikop kwa sababu tungejua huu mtindo unatoka Tanzania. Hata mimi nikiufanya na Masanja akaufanya, watasema hii ni identity ya Tanzania sasa ubaya wake imekuja, ni kama bahati mbaya mitindo mingi ambayo inakuja inakua sio ya kwetu yeah. Inakua sisi sasa, afu sasa si Watanzania ni wazuri sana kwa kuiga mm. Naam, moja kwa moja basi, kama unavyomsikia huyo eh, Max Ruta Bushoke. Okay. Eh, mwanamuziki machachari kutoka kule nchini Tanzania, mkamiti Bushoke ni mkongwe wa muda mrefu, ameanza nyimbo hizi muda mrefu, ameimba miaka tisini na kutamba na nyimbo zake, lakini kama unavyomsikia anasema kwamba kukaa kimya sio kwamba hana cha kufanya, lakini kitu kizito anasema kinakuja. Kwa hiyo watu wakae wasubiri Bushoke atakuja na nini safari hii, maana mara ya mwisho alifanya mziki ilikuwa na Tid mm, mwaka jana. Lakini ama kwa hakika uwezo e, wake wa kukonga nyoyo za watu huko vizuri, na ameweza kukonga nyoyo za watu hapa Washington, kufanya tamasha lake hapo Baltimore, Maryland, kwa ajili ya kusaidia ujenzi wa hospitali ya watoto kule nchini Tanzania ambapo alifanya tamasha pale Misale na Banyuma. Muziki wake huwa ni wa taratibu mm -hmm. Yani watu ambao wanapenda mm. wapenda nao wakikaa wametulia wanafurahi, manake taratibu mambo yanakwenda vizuri kabisa. Wakicheza wanakwambia wazee wa kazi, wanacheza bila jasho mm -hmm. <laughs> bila shaka haya, msikilizaji basi, sasa kaa tayari kupata habari za kimataifa. Ofisi ya mjumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Siria imesema leo Jumatatu kwamba imesisitiza haja ya kuwepo kwa kipindi cha mpito cha kisiasa kinachoongozwa na Siria wakati ilipokutana mjini Damascus na kiongozi wa kundi la waasi lililoongoza kumwondoa wa madarakani kiongozi wa muda mrefu Siria, Bashar al Assad. Mpito huu, mpito huo unapaswa kuzingatia kanuni za azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa la mwaka 2015 ambalo linataka utawala wa kuaminika unaowajibika na usio wa kidini ndani ya miezi sita pamoja na kuanzisha mchakato wa kuandaa katiba mpya ukifuatiwa na uchaguzi. Ofisi ya mjumbe Jer Pedersen imesema katika taarifa yake. Wizara ya afya huko Gaza imesema mashambulio ya Israel dhidi ya wanamgambo wa Hamas katika eneo la Palestina yanasababisha vifo vya zaidi ya watu elfu arobaini na tano. Mzozo huo pia umewajeruhi watu, watu takriban laki moja na saba, wizara hiyo imesema, haitofautishi kati ya raia na wapiganaji katika hesabu zake, lakini hapo awali ilisema zaidi ya nusu ya wale waliouawa walikuwa wanawake na watoto. Wizara ya afya ya Gaza imesema katika taarifa yake ya kila siku kwamba watu 52 waliuawa katika siku moja iliyopita. Mahakama ya Katiba ya Korea Kusini leo ilianza kupitia upya mashtaka ya rais Yoon Suk Yeol juu ya tangazo lake la sheria ya kijeshi la Disemba 3 na kuanza mchakato wa kuamua kama ataondolewa madarakani, wakati wachunguzi wanapanga kumhoji wiki hii juu ya mashtaka ya uhalifu. Mahakama hiyo itafanya kikao cha kwanza cha umma hapo Disemba 27, msemaji Lee Jean aliwaambia waandishi wa habari baada ya majaji sita wa mahakama hiyo walipokutana ili kujadili mipango ya kutathmini upya mashtaka hayo na bunge linalodhibitiwa na upinzani hapo siku ya Jumaa Mosi. Mahakama hiyo ina hadi miezi sita kuamua iwapo itamwondoa Yoon madarakani au kumrejesha. Na Norway imetangaza leo Jumatatu dola milioni 242 mili, kama msaada mpya wa kijeshi kwa Ukraine ikiwa ni pamoja na kuisaidia nchi hiyo fursa kuelekea bandari muhimu ya Black Sea. ni muhimu kuwalinda watu wa Ukraine na miundombinu ya Ukraine, kutokana na mashambulizi yanayofanywa na Russia kwenye Black Sea Fleet, alisema waziri mkuu Jonas Gahr Store katika taarifa yake. Pia ni muhimu kulinda mauzo ya nafaka na, na bidhaa nyingine yanayosafirishwa nje kwa njia ya bahari ambayo inazalisha mapato muhimu kwa Ukraine. Msaada huo unajumuisha ufadhili wa kutoa mafunzo kwa wanajeshi wa Ukraine pamoja na operesheni za migodi. <tune> mazuri hayo. Ni ushirika wa Rayvan na Mboso, nakuambia, mona moo na kupenda monamoo. Haya, tunaingia katika kipengele cha barazani, ambapo swali linasomeka vipi. Sande, katika swali letu la barazani ni kwamba takujua maoni yako kuhusu huduma za wastaafu nchini mwako. Karibu msikilizaji kwa ndani ya simu, jitambulishe jina lako, uko wapi, alafu tupe maoni yako. Kwa majina naitwa Thomas Mayunga mwana Oresia, naongea nikitokea Geita, Tanzania. Katika swala lilioko barazani kuhusu huduma za wastafu katika nchi zetu, hasa ukanda wa Afrika, binafsi natoka mitaani, naangalia wazee. Unajua, unapoongelea tu wazee tayari umeshagusa wastafu na jamii. Wengi tunatambua kwamba mstafu ni yule tu aliyewahi kufanya kazi iza kwenye mashirika au taasisi za umma maofisini na serikalini, lakini mstafu ni mtu yeyote aliyefanya kazi ujanani akiingiza kipato katika taifa lake na baadaye sasa amezeeka tayari, yote tunamwita ni mstafu. Tuje sasa kwenye swala la wa wastafu wenyewe ambao wamefanya kazi serikalini. Mara nyingi anapokuwa anafanya kazi huwa tunamthamini sana, kwa sababu bado wakati wao wanaingiza kipato na lorota anaweza akaifanya. Lakini wastafu wengi sasa hivi ukiwaangalia, kwa kweli wamechoka sana, wapo mtaani, tunapoona majukwaani wanafanya matukio makubwa, wakiisaidia nchi yao katika jamii za kiuchumi na kisiasa. Inapofika swala la kustafu wao... yaani, tunawaona sasa hawa wafai tena, kwa sababu hawana maana tena katika serikali zetu lakini nishauri kwamba idara zinazohusika na kuwahudumia wastaafu tuwathamini sana, kwa sababu unachokiona chochote aidha kimaendeleo katika taifa waliohusika ni hao hao ambao leo tunaona hawafai. Tuchukulie mfano labda vita ya Tanzania na Uganda, kipindi kile kuna watu wametumika kupigania uhuru wa nchi yetu na leo wapo mtaani, pengine ukimwangalia itabaki tu stori kwamba alienda kupigana vita ya uganda na kipindi cha Idi Amini, lakini leo hana thamani kabisa. Hii ina maana gani? Bila shaka mara nyingi inakuwa na waza Mda wetu unakimbia, mda wetu unakimbia na kushukuru sana kwa maoni yako kuhusu wastaafu unavyoona wewe huko nchini Tanzania, lakini mkamiti wako wengi pia wametoa maoni yao kupitia mtandao wetu wa Facebook. Na moja kwa moja tuanze na nani, Didi Rasahani anapatikana Lubero, Kivu kaskazini, amesema hawapati huduma yoyote. Wakati tu mfanyakazi fulani anastaafu, serikali haijali tena kuhusu mahitaji yao, wanasahau kazi muhimu walioifanya ndani ya nchi wakati wakiwa makazi. Naye Musa Zuberi Kamui Kabumaye yuko Chanika, Dar es Salaam, Tanzania, anasema huduma za wastaafu zipo kisiasa, hazipo katika utekelezaji zaidi. Haya, nasema ujumbe wa Maneti Magongo Kione, anasema anapatikana Iringa, maeneo ya Uluti, anasema wastaafu hawapewi haki sawa, wanazungushwa tu kila wakati. Selvasi Kihanga wa Kagera, Karagwe, Tanzania, anasema hapa kwetu huduma ni mbovu sana, hazijali kazi waliofanya hawa wastaafu, kwani mtu anapangiwa cha kupewa baada ya maisha yake ya kazi. Haya, shukran sana kwako kwa DJ Shukuru Musai Biganzi Maziwa, shukran Selvas Kihanga hali kadhalika, basi yaniri ya, ya Malekani Thembo kwa mchango wenu. Sasa tupate burudani ya muziki, anaitwa Mario huyo, akishirikiana na King Promise, kibao hicho alichokwambia mkamiti pata vitu msikilizaji Asante uh, sana msikilizaji, si mwingine huyo Mario King Promise akishirikiana naye wanatuweka mm -hmm. no taratibu na kitu mm chao hicho -hmm. Haya, sasa tuelekee katika ardhi ya Kenya ambapo uh, tunakutana na kijana Neville Shiro Licha ya kwamba ni kijana lakini pia ni afisa wa kilimo nchini Kenya. Anaelezea namna vijana wenzake wanavyoweza kujipatia riziki kupitia sekta ya kilimo bila kutegemea ajira nyingine. Kwa majina naitwa Neville Siro, mimi ni afisa wa kilimo, niko sasa Kitale, ingawa e, nafanya kazi kule letuzi la Kisi. Ningependa kutoa tu ushauri kwa vijana kwamba nyakati hizi ambazo ni ngumu kupata ajira hasa katika nchi yetu ya Kenya na nchi zingine pia za Afrika na ulimwenguni, changamoto ya kupata kazi ipo na inawaathiri vijana vilevile sana sana, lakini ushauri wangu ni kwamba wao wenyewe wanaweza kujiajiri kupitia njia ya kilimo. Kilimo kina manufaa mengi, ukulima wa ndizi, ukulima wa viazi, ukulima wa avokado na mimea mingi ambayo tuko nayo katika zaraa. E, kujiajiri inamaanisha una, una, unafanya kilimo pale shambani, unapanda kama ni gabeji ama sukuma wiki ama miwa ama ndizi, na unaanza kuuzauza, ukitafuta ajira kwa mtandao na pia kutafuta ajira. Kwa hivyo ushauri wangu ni kwamba vijana wasizembee baada ya kufanya masomo na hamuna ajira, wasisubiri kuajiriwa na ita ita kola jobs lakini, wajiajiri wao wenyewe, watafute e, e, shamba kidogo kidogo, wapande mimea, wajitie bidii kufanya ukulima. Ukulima una una una una, una, una, una manufaa makubwa, unaweza kupata pesa, na tumeona vijana wengi, tumehimiza tumefundisha, katika mafunzo yetu ya kilimo tumefundisha hata vikundi youth groups, vikundi vya kinamama katika mafundisho yetu tunawafundisha wajiajiri wao wenyewe, ile tunaita agribusiness ama kilimo biashara. Kuna platforms nyingi katika mitandao, kwa mfano tuko na Selina, tuko na Mkulima Yang, na sehemu nyingi ambazo vijana wanaweza kufanya kuuza yale mazao ambao wanauza, wanakuza, na itawapatia pesa na pesa akujiendeleza kujinunulia nguo bila kutegemea kwamba wanaweza kuajiriwa white collar jobs. Bila shaka, bila shaka, umesikia mawazo hayo mazuri kabisa. Hmm, uh, kwa vijana Mkamiti bila shaka uh, wajue nini cha kufanya hasa. So, ni kutoka kwake Neville Shiro uh, ni afisa wa kilimo kule nchini Kenya. Safi kabisa, Mkamiti. Sasa baada ya kumsikia afisa wa kilimo kule nchini Kenya, E, tuangalie yale machache ambayo yanajiri kabla tujarukia kwenye swali la leo makuu. Mkamiti, katika masuala ya duniani ni kwenye trending kule, kocha wa Manchester City ana trendi kwelikweli. Kwa nini? Kisa na maana ni timu yake kuendelea kupata kushindwa kwenye mechi za ligi ya Uingereza nchini humo. Baada ya kupachikwa bao mbili kwa moja kwenye debi kali na Manchester United, mashabiki wengi wamekuwa wakipiga kelele kocha huyo. Sasa vipi, kulikoni? Naye mwenyewe amejendeza kasema, bwana, mimi sijafanya vyema, I'm not good enough. Anasema mimi sitoshi kwenye timu hii kwa sasa, lakini inaonekana eh, bado uongozi wa timu hiyo una imani naye kwa maendeleo kukochi vitu. <laughs> <laughs> Na kingine kinachozidi kutamba mpaka wakati huu Sunday, uh, dakika chache uh, kabla ya kuingia studio nikiangalia, ni kuhusiana na picha ya Blue Ivy mtoto mm -hmm. wa Beyonce na Jay-Z wakatikatika katika tamasha lile la Mufaso uvunguzi ah, wa ile filamu ya Lion King Mufasa. Mambo yalikuwa mazito basi pale, eh? Basi pale, eh? Pale. Basi picha za Blue Ivy zimezidi kusheheni kwenye mitandao ya kijamii na wazazi wake wakiwa pamoja, basi ni mtoto mdogo tayari ameshakuwa uh, celebrity na pia ni mtu mwenye pesa zake, bila shaka, bila shaka. Jina lake ni kubwa sana, mm -hmm. Kutokana na wazazi wake, mambo yake sio ya mchezo. Mkamiti, muda nao unakimbia, msikilizaji bila shaka uh, muda ndio huo unaenda, tukamlishe kamlishe upande huu wa pili uh, kwangu mimi. Naitwa Sandey Shomari, nimeshirikiana na mwenzangu Mkamiti, naitwa Mkamiti Kibayasi. Lakini Mkamiti, hatuondoki vivi, tunawacha nini wasikilizaji wetu no, uh, kitu chake Mario akishirikiana naye King Promise. Msikilizaji, pata vitu hivyo, alafu tukutane baadaye kwenye vipindi vya jioni na kwenye televisheni hapa VOA <mimisa> Minataka wewe furahi, eh. Minataka ila uwezo gari sina, yumba sina, sina ata kibanda sina uh, pumua akiwa Mungu ntapambana, ufurahi ila kwako niko haina.